Paris Olympics 2024 (Hockey India) – भारताची माजी महिला हॉकी कर्णधार प्रीतम राणी सिवाच हिला विश्वास आहे की, पुरुष संघ पॅरिस ऑलिम्पिक चाचणीत उत्तीर्ण होईल आणि त्यांच्या गेल्या आवृत्तीतील पदकाचा रंग सुवर्णात बदलेल. आठ वेळच्या चॅम्पियन भारताने टोकियो ऑलिम्पिकमध्ये ऑलिम्पिक पदक जिंकण्याची ४१ वर्षांची प्रतीक्षा संपवली होती जेव्हा त्यांनी जर्मनीचा ५-४ असा पराभव करून कांस्यपदकासह पुनरागमन केले होते.
सिवाच यांनी हॉकी इंडियाच्या प्रसिद्धीमध्ये म्हटले आहे की, सध्याच्या भारतीय संघात खरोखरच प्रतिभावान खेळाडू आहेत ज्यांच्याकडे सामने जिंकण्याची क्षमता आहे. होय, भारताला ज्या पूलमध्ये ठेवले आहे ते थोडे अवघड आहे, परंतु मला विश्वास आहे की संघ जबरदस्त संघर्ष करेल आणि आशा आहे की पदकाचा रंग सुवर्णात बदलेल.
भारतीय संघाला गतविजेत्या बेल्जियम, ऑस्ट्रेलिया, अर्जेंटिना, न्यूझीलंड आणि आयर्लंड यांच्यासोबत पूल बी मध्ये समाविष्ट करण्यात आले आहे. २७ जुलै रोजी न्यूझीलंडविरुद्धच्या लढतीने भारताची वाटचाल सुरु होईल.