काय सांगता …! पाकिस्तानच्या संसदेत मांजरी होणार तैनात, बजेट 12 लाख रुपये, काय आहे नेमकं प्रकरण ?

Pakistan Parliament Cats । पाकिस्तानला अनेक अनोख्या समस्यांचा सामना करावा लागत आहे. एकीकडे पाकिस्तान आर्थिक संकटातून जात असताना दुसरीकडे पाकिस्तानी संसदेत उंदरांची दहशत आहे. आता बातम्या येत आहेत की पाकिस्तान आपल्या संसदेच्या सुरक्षेसाठी मांजरी भाड्याने घेणार आहे. पाकिस्तानच्या संसदेत उंदरांच्या संख्येत लक्षणीय वाढ झाली आहे. त्यामुळे संसद भवनाचे बरेच नुकसान झाले आहे. त्यामुळे पाकिस्तानने सुरक्षेसाठी मांजरी तैनात करण्याचा निर्णय घेतला आहे.
Pakistan Parliament Cats । अर्थसंकल्पात 12 लाख पाकिस्तानी रुपयांची तरतूद
अहवालानुसार, पाकिस्तानच्या इस्लामाबादमध्ये असलेल्या कॅपिटल डेव्हलपमेंट अथॉरिटीने (सीडीए) चौहानच्या दहशतीपासून संसदेचे संरक्षण करण्यासाठी मांजरी भाड्याने देण्याची योजना आखली आहे. या कामासाठी 12 लाख पाकिस्तानी रुपयांचे बजेट ठेवण्यात आले आहे. हे उंदीर संसदेच्या महत्त्वाच्या आणि गोपनीय फायली कुरतडत होते, तसेच संसदेत उपस्थित असलेल्या विद्युत तारांचेही मोठ्या प्रमाणात नुकसान करत होते. त्यामुळे उंदरांवर कारवाई करण्यासाठी संसदेत मांजरी तैनात करण्याचा निर्णय घेण्यात आला आहे.
सीडीए : या उंदरांचा नायनाट करण्यासाठी खासगी तज्ज्ञांची मदत घेण्याचीही योजना सुरू आहे. उंदरांना पकडण्यासाठी संसद भवनात खास तयार केलेले उंदीर सापळेही बसवले जातील जेणेकरून उंदरांच्या वाढत्या संख्येवर नियंत्रण ठेवता येईल.
Pakistan Parliament Cats । गाढवांबाबतही पाकिस्तान चर्चेत
गेल्या काही दिवसांपासून पाकिस्तानही गाढवांबाबत खूप चर्चेत होता. एका वर्षात पाकिस्तानात गाढवांची संख्या सुमारे एक लाखाने वाढल्याच्या बातम्या येत होत्या. पूर्वी त्यांची संख्या ५८ लाख होती, ती आता ५९ लाख झाली आहे. पाकिस्तान गाढवाची कातडी आणि गुरांची उत्पादने चीनला निर्यात करतो. एवढेच नाही तर एका अहवालानुसार आर्थिक संकटामुळे पाकिस्तानने दरवर्षी चीनला अनेक लाख गाढवांची विक्री केली आहे, जिथे वाहतुकीव्यतिरिक्त ते मांस आणि शक्ती वाढवणारी औषधे बनवण्यासाठी देखील वापरले जाते.





