Warns of nuclear war : कोरियन द्वीपकल्पात अमेरिकेनेच तणाव वाढवला – किम जोंग

सोल – उत्तर कोरियाचे नेते किम जोंग उन यांनी अमेरिकेवर तणाव वाढवल्याचा आरोप केला असून कोरियन द्वीपकल्पाला यापूर्वी कधीही अणुयुद्धाच्या अशा धमक्यांचा सामना करावा लागला नव्हता असे त्यांनी म्हटले आहे.
गुरुवारी प्योंगयांगमधील लष्करी प्रदर्शनाच्या भाषणात, किम जोंग म्हणाले की वॉशिंग्टनबरोबरच्या चर्चेचा त्यांचा मागील अनुभव केवळ प्योंगयांगविरूद्धच्या आक्रमक आणि प्रतिकूल धोरणावर प्रकाश टाकतो. कोरियन द्वीपकल्पातील युध्दरत पक्षांनी यापूर्वी कधीही अशा धोकादायक आणि तीव्र संघर्षाचा सामना केला नव्हता, कारण ते युध्द सर्वात विनाशकारी थर्मोन्यूक्लियर युद्धात बदलू शकते.
दरम्यान, किम यांनी अमेरिकेचे नियोजित अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांच्या पहिल्या कार्यकाळात 2018 आणि 2019 मध्ये सिंगापूर, हनोई आणि कोरियन सीमेवर तीन वेळा त्यांच्याशी चर्चा केली होती. परंतु उत्तर कोरियाची अण्वस्त्रे त्यागण्याची अमेरिकेची घोषणा आणि निर्बंधमुक्तीची किम यांची मागणी यांच्यातील मतभेदांमुळे त्यांची मुत्सद्देगिरी कोणतेही ठोस परिणाम साध्य करू शकली नाही.
China Gold Reserves : चीनमध्ये सापडला सोन्याचा सर्वात मोठा खजिना, किंमत एवढी की ऐकून थक्क व्हाल….
ट्रम्प बऱ्याच काळापासून उत्तर कोरियाशी त्यांच्या संबंधांची वकिली करत आले आहेत. मागच्याच महिन्यात ते म्हणाले होते की, दोन्ही देशांमध्ये अणुयुद्ध झाले असते तर त्यामुळे लाखो लोक मारले गेले असते परंतु त्यांच्या संबंधांमुळे ते रोखले गेले. दरम्यान, ट्रम्प यांच्या अध्यक्षपदी पुन्हा निवड झाल्याच्या संदर्भात उत्तर कोरियाच्या राज्य माध्यमांनी अद्याप सार्वजनिकरित्या काही प्रतिक्रिया अद्याप दिलेली नाही.





