Ratnagiri Landslide : रत्नागिरीत दरड कोसळून ५ घरे गाडली; एकाची सुटका, दोघे अडकले
रत्नागिरी जिल्ह्यात सततच्या मुसळधार पावसामुळे दरड कोसळण्याची घटना घडली असून, यात पाच घरे गाडली गेली आहेत आणि काही रहिवासी ढिगाऱ्याखाली अडकले आहेत, अशी माहिती पोलिसांनी मंगळवारी दिली.

Ratnagiri Landslide – रत्नागिरी जिल्ह्यात सततच्या मुसळधार पावसामुळे दरड कोसळण्याची घटना घडली असून, यात पाच घरे गाडली गेली आहेत आणि काही रहिवासी ढिगाऱ्याखाली अडकले आहेत, अशी माहिती पोलिसांनी मंगळवारी दिली.
ही घटना खेड तालुक्यातील दाहीवली भागात सोमवारी रात्री घडली. यानंतर कल्पना शेलार (७५) या महिलेची सुखरूप सुटका करण्यात आली.
शांताराम शेलार आणि सतीश शेलार अशी ओळख पटलेले अन्य दोन जण मात्र ढिगाऱ्याखाली अडकले आहेत. राष्ट्रीय आपत्ती प्रतिसाद दल, स्थानिक पोलीस आणि इतर आपत्कालीन यंत्रणांची पथके घटनास्थळी दाखल झाली असून, त्यांनी व्यापक शोध आणि बचाव मोहीम सुरू केली आहे.
बचाव कार्याचा आढावा घेण्यासाठी आणि परिस्थितीची पाहणी करण्यासाठी मंत्री उदय सामंत यांनी मंगळवारी सकाळी घटनास्थळी भेट दिली.
राज्यातील अनेक भागांत गेल्या काही दिवसांपासून मुसळधार पाऊस पडत असून, त्यामुळे दरडी कोसळणे, झाडे पडणे आणि पाणी साचणे यांसारख्या घटना घडत आहेत.
सध्या जेसीबी आणि इतर यंत्रसामग्रीच्या मदतीने मातीचा ढिगारा हटवण्याचे काम सुरू असून, बचाव पथके प्रत्येक शक्यतेचा विचार करून शोधमोहीम राबवत आहेत.
दरम्यान, परिसरातील काही घरांना दरडीचा धोका निर्माण झाल्याने प्रशासनाने खबरदारीचा उपाय म्हणून त्या भागातील नागरिकांचे सुरक्षित स्थळी स्थलांतर केले आहे.
सतत सुरू असलेल्या पावसामुळे परिस्थिती अजूनही गंभीर असून, प्रशासनाकडून नागरिकांना सतर्क राहण्याचे आवाहन करण्यात आले आहे.





