Maharashtra Politics : अजित पवार गटाला धक्का? राष्ट्रवादीचा ‘हा’ बडा नेता भाजपच्या वाटेवर?
Maharashtra Politics : राज्यात आगामी पदवीधर मतदारसंघाच्या निवडणुका आणि राजकीय घडामोडींच्या पार्श्वभूमीवर महायुतीतील घटक पक्षांमध्ये अंतर्गत चढाओढ सुरू झाली आहे.

Maharashtra Politics : राज्यातील आगामी पदवीधर मतदारसंघाच्या निवडणुकीच्या पार्श्वभूमीवर महायुतीतील राजकीय हालचालींना वेग आला आहे. भाजप, अजित पवार यांच्या नेतृत्वाखालील राष्ट्रवादी काँग्रेस आणि शिंदे गटाकडून निवडणुकीची तयारी सुरू असतानाच, महायुतीतील घटक पक्षांमध्ये अंतर्गत राजकीय चढाओढही पाहायला मिळत आहे. याच पार्श्वभूमीवर अजित पवार गटातील राष्ट्रवादी काँग्रेसचे प्रदेश उपाध्यक्ष सलीम सारंग हे भाजपच्या संपर्कात असल्याची चर्चा राजकीय वर्तुळात सुरू झाली आहे. (Maharashtra Politics)
सलीम सारंग हे राष्ट्रवादी काँग्रेसचे प्रदेश उपाध्यक्ष असून मौलाना आझाद अल्पसंख्याक महामंडळाचे संचालक म्हणूनही त्यांनी जबाबदारी सांभाळली आहे. त्यांच्या नुकत्याच झालेल्या एका पॉडकास्टमधील वक्तव्यांमुळे त्यांच्या संभाव्य भाजप प्रवेशाच्या चर्चांना आणखी उधाण आले आहे. मात्र, भाजपमध्ये प्रवेश करण्याबाबत सारंग यांच्याकडून अधिकृत घोषणा झालेली नसल्याचे महत्त्वाचे आहे. (Maharashtra Politics)
भाजपबाबत सारंग यांची भूमिका चर्चेत
पॉडकास्टमध्ये सलीम सारंग यांनी भाजप आणि मुस्लिम समाजाशी संबंधित विविध मुद्द्यांवर भाष्य केले. भाजपच्या काही नेत्यांकडून मुस्लिम समाजाबाबत आक्षेपार्ह किंवा द्वेषपूर्ण वक्तव्ये केली जात असल्याचा उल्लेख करत त्यांनी देशातील मागील राजकीय सत्ताकाळावरही प्रश्न उपस्थित केला. (Maharashtra Politics)
SIR सर्वेच्या मुद्द्यावर बोलताना त्यांनी भारताशी असलेल्या मुस्लिम समाजाच्या नात्याबाबत भूमिका मांडली. देश स्वतंत्र झाल्यानंतर भारतातच राहण्याचा निर्णय घेतल्याचा उल्लेख त्यांनी केला. (Maharashtra Politics)
तसेच, भाजप सत्तेत आल्यानंतर कागदपत्रांच्या मुद्द्यावरून मुस्लिम नागरिकांना देशाबाहेर पाठवण्यात आले नसल्याचा दावा त्यांनी केला. उलट कायदेशीर कागदपत्रांची पूर्तता करून देण्यात आल्याचेही त्यांनी सांगितले. भाजपची मुस्लिम समाजाबाबतची भूमिका पूर्वीच्या तुलनेत बदलत असल्याचे संकेत देणारी विधानेही त्यांनी केली. (Maharashtra Politics)
अजित पवार भाजपसोबत गेल्यानंतरच्या कामाचा उल्लेख
अजित पवार महायुती सरकारमध्ये सहभागी झाल्यानंतर भाजपसोबत सत्तेत राहून मुस्लिम समाजासाठी करण्यात आलेल्या कामांचाही सलीम सारंग यांनी उल्लेख केला. मदरशांमध्ये आधुनिक शिक्षणासाठी १० लाख रुपयांच्या निधीची सुरुवात केल्याचे त्यांनी सांगितले. (Maharashtra Politics)
दरम्यान, याच मुलाखतीत त्यांनी राष्ट्रवादी काँग्रेसमधील अंतर्गत राजकारण आणि पक्षातील परिस्थितीवरही भाष्य केले. त्यामुळे त्यांच्या वक्तव्यांची राजकीय वर्तुळात चर्चा सुरू झाली आहे. (Maharashtra Politics)

भाजप प्रवेशाच्या चर्चेला मात्र अधिकृत दुजोरा नाही
सलीम सारंग यांच्या वक्तव्यांनंतर ते भाजपमध्ये प्रवेश करणार असल्याच्या चर्चांना वेग आला असला, तरी त्यांनी भाजपमध्ये प्रवेश करण्याबाबत अद्याप अधिकृत घोषणा केलेली नाही. त्यामुळे त्यांच्या संभाव्य पक्षबदलाबाबतच्या चर्चांकडे सध्या राजकीय अंदाज म्हणूनच पाहिले जात आहे. (Maharashtra Politics)
आगामी निवडणुकांच्या पार्श्वभूमीवर महायुतीतील घटक पक्षांमध्ये सुरू असलेल्या राजकीय हालचालींमध्ये सलीम सारंग यांच्या भूमिकेकडे आता राजकीय वर्तुळाचे लक्ष लागले आहे. (Maharashtra Politics)





