French Open Tennis : बोपण्णा-पावलासेक जोडीचे आव्हान संपुष्टात; युकी भांब्रीकडून भारताला अपेक्षा

पॅरिस : भारताचा रोहन बोपण्णा आणि त्याचा चेक प्रजासत्ताकचा जोडीदार अॅडम पावलासेक यांना फ्रेंच ओपनच्या पुरुष दुहेरी स्पर्धेत उपांत्यपूर्व फेरीत पराभव पत्करावा लागला. त्यांना फिनलंडच्या हॅरी हेलिवारा आणि ब्रिटनच्या हेन्री पॅटन या दिग्गज जोडीने 2-6, 6-7(5) अशा फरकाने पराभूत केले.
जागतिक क्रमवारीत अनुक्रमे तिसऱ्या आणि चौथ्या स्थानावर असलेल्या हेलिवारा-पॅटन जोडीने संपूर्ण सामन्यात उत्कृष्ट समन्वय आणि संयम दाखवला. पहिल्या सेटमध्ये दुसऱ्या मानांकित बोपण्णा-पावलासेक जोडीला सुरुवातीपासूनच दबावाचा सामना करावा लागला. हेलिवारा-पॅटन जोडीने दोनदा सर्व्हिस ब्रेक करत 5-1 अशी आघाडी घेतली. त्यानंतर हेलिवाराने सेट सरसकट जिंकला आणि एका शानदार ओव्हरहेड स्मॅशसह सेटचा समारोप केला.
दुसऱ्या सेटमध्ये बोपण्णाने चांगली सुरुवात केली आणि पहिली सर्व्हिस गेम सरसकट जिंकली. डावखुऱ्या पॅटननेही आक्रमक आणि अचूक सर्व्हिस करत दबाव कायम ठेवला. सहाव्या गेममध्ये पॅटनच्या डबल फॉल्टमुळे बोपण्णा-पावलासेक जोडीला 0-30 अशी संधी मिळाली, पण पॅटनने सलग चार गुण मिळवल्याने ही संधी हुकली. सेटमध्ये कोणताही सर्व्हिस ब्रेक झाला नाही, आणि तो टाय-ब्रेकवर गेला. टाय-ब्रेकमध्ये हेलिवाराने पहिल्या मॅच पॉइंटवर अप्रतिम सर्व्हिस रिटर्न मारत उपांत्य फेरी गाठली.
दरम्यान, भारताचा युकी भांब्री अजूनही स्पर्धेत कायम आहे. अमेरिकेच्या रॉबर्ट गॅलोवेसोबत जोडी करणारा भांब्री तिसऱ्या फेरीत नवव्या मानांकित अमेरिकन जोडी ख्रिश्चन हॅरिसन आणि इव्हान किंग यांच्याविरुद्ध खेळणार आहे. ज्युनियर चॅम्पियनशिपमध्ये भारताचा आश्वासक खेळाडू मानस धामणे याला 5-7, 3-6 अशा पराभवाने अमेरिकन क्वालिफायर रोनित कार्कीविरुद्ध बाहेर पडावे लागले.
17 वर्षीय धामणेने क्वालिफायर म्हणून मुख्य ड्रॉमध्ये प्रवेश केला होता, पण त्याला आपला सर्वोत्तम खेळ दाखवता आला नाही. बोपण्णा-पावलासेक जोडीचे आव्हान संपले असले तरी भारतीय चाहते भांब्री आणि गॅलोवे यांच्याकडून दुहेरीत चांगल्या कामगिरीची अपेक्षा करत आहेत.





