Atheletics : धावपटू दीपांशीला NADA ने केलं निलंबित, समोर आलं ‘हे’ कारण….

NADA Suspends 400m Runner Deepanshi : राष्ट्रीय डोपिंग एजन्सी (NADA) ने राष्ट्रीय आंतरराज्य स्पर्धेत रौप्य पदक जिंकणारी भारताची अव्वल महिला 400 मीटर धावपटू दीपांशी हिला डोप चाचणीत अपयशी ठरल्यामुळे निलंबित केले आहे. 21 वर्षीय दीपांशीने शुक्रवारी पंचकुला येथे महिलांच्या 400 मीटरच्या अंतिम फेरीत किरण पहल (50.92 सेकंद) पेक्षा 52.01 सेकंद मागे राहून दुसरे स्थान पटकावले होते.
स्पर्धेदरम्यान घेतलेल्या डोपच्या नमुन्यांमध्ये ‘ॲनाबॉलिक स्टिरॉइड्स’ आढळून आले आहेत. हे नमुने 27 जून रोजी (हीट रेस किंवा उपांत्य फेरीनंतर) घेण्यात आले. 27 ते 30 जून दरम्यान झालेल्या राष्ट्रीय आंतर-राज्य चॅम्पियनशिपमध्ये हे पहिले डोप पॉझिटिव्ह प्रकरण आहे, जे पॅरिस ऑलिम्पिकसाठी अंतिम पात्रता स्पर्धा देखील होती.
दीपांशीच्या निलंबनाने अनेकांना आश्चर्यचकित केले आहे, कारण ती राष्ट्रीय शिबिरात प्रशिक्षण घेत नाही या वस्तुस्थितीमुळे तिच्या डोपिंग पदार्थांच्या स्त्रोतांबद्दल आणि तिच्या प्रशिक्षण वातावरणाच्या स्वरूपाविषयी व्यापक अटकळ निर्माण झाली आहे.





