Jayant Patil : वांगचुक यांनी उपोषण मागे घ्यावे.! जयंत पाटील यांची विनंती
सरकारने जबाबदारीने वागण्यास नकार दिल्यामुळे त्यांना आपला जीव धोक्यात घालण्यास भाग पाडले जाऊ नये. वांगचुक यांच्या उपोषणाचा हा १९ वा दिवस होता.

Jayant Patil – परीक्षांचे पेपर वारंवार फुटल्याप्रकरणी केंद्र सरकारने जबाबदारी स्वीकारण्यात अपयश आल्याचा आरोप करत, राष्ट्रवादी(शप) नेते जयंत पाटील यांनी गुरुवारी पर्यावरणवादी कार्यकर्ते सोनम वांगचुक यांचे या मुद्द्यावरून सुरू असलेले बेमुदत उपोषण मागे घेण्याचे आवाहन केले.
वांगचुक यांचा राष्ट्रीय संपत्ती असा उल्लेख करत पाटील म्हणाले, सरकारने जबाबदारीने वागण्यास नकार दिल्यामुळे त्यांना आपला जीव धोक्यात घालण्यास भाग पाडले जाऊ नये. वांगचुक यांच्या उपोषणाचा हा १९ वा दिवस होता.
देशभरातील असंख्य तरुणांचे भविष्य धोक्यात आणणाऱ्या परीक्षांच्या पेपरफुटीच्या घटनांबाबत संबंधित मंत्र्याने नैतिक जबाबदारी स्वीकारून राजीनामा द्यावा, ही वांगचुक यांची वाजवी मागणी होती.
अशा गंभीर अपयशांसाठी नैतिक किंवा प्रत्यक्ष जबाबदारी स्वीकारण्याची सध्याच्या सरकारची तयारी नाही, असा आरोप पाटील यांनी केला. मी त्यांना मनापासून आवाहन करतो की त्यांनी आपले बेमुदत उपोषण मागे घ्यावे आणि आपले आरोग्य व जीव जपावा, असे पाटील म्हणाले.
गुरुवारी, बेमुदत उपोषणाच्या १९ व्या दिवशी वांगचुक यांचे वजन नऊ किलोग्रॅमपेक्षा जास्त घटले होते. डॉक्टरांनी इशारा दिला आहे की ते आता गंभीर टप्प्यावर पोहोचले आहेत आणि दीर्घकाळ चालणाऱ्या या उपोषणामुळे त्यांच्या अवयवांवर परिणाम होऊ शकतो.
बुधवारी रात्री उशिरा जारी केलेल्या व्हिडिओ संदेशात, वांगचुक यांनी राजकीय नेते आणि समर्थकांच्या आवाहनानंतरही उपोषण मागे घेण्यास नकार दिला. सरकारकडून कोणताही प्रतिसाद न मिळता उपोषण मागे घेतल्यास चुकीचा संदेश जाईल, असे त्यांनी म्हटले.





