जम्मू-काश्मीर । माछिल सेक्टरमध्ये लष्कर आणि दहशतवाद्यांमध्ये चकमक, 4 जवान जखमी, 1 शहीद

J – K । जम्मू-काश्मीरच्या कुपवाडामध्ये दहशतवादी आणि सुरक्षा दलांमध्ये चकमक सुरू आहे. या भागात अनेक दहशतवादी लपून बसल्याची माहिती आहे. जवानांनी एका दहशतवाद्याचाही खात्मा केला आहे. आता या चकमकीत एका मेजर रँकच्या अधिकाऱ्यासह चार जवान जखमी तर एक जवान शहीद झाल्याची माहिती संरक्षण अधिकाऱ्यांनी दिली आहे.
या चकमकीबाबत लष्कराने सांगितले की, ‘उत्तर काश्मीरमधील कुपवाडा येथील माछिल सेक्टरमध्ये कामकरी येथील फॉरवर्ड पोस्टवर अज्ञात जवानांनी गोळीबार केला. लष्कराच्या म्हणण्यानुसार, या गोळीबारात एक पाकिस्तानी ठार झाला आहे, तर जखमी जवानांना घटनास्थळावरून सुरक्षित स्थळी नेण्यात आले आहे.
लष्कर दहशतवादविरोधी अभियान राबवत आहे
कुपवाडामध्ये दहशतवादी लपल्याची माहिती सुरक्षा दलांना आधीच मिळाली होती. गेल्या अनेक दिवसांपासून येथे लष्कराकडून दहशतवादविरोधी कारवाई सुरू आहे. पाकिस्तानने केलेला हा BAT हल्ला असल्याचे बोलले जात आहे.
BAT म्हणजे बॉर्डर ॲक्शन टीम, ज्यामध्ये पाकिस्तानी लष्कराचे कमांडो आणि दहशतवादी यांचा समावेश होतो. ते प्रत्यक्ष नियंत्रण रेषेवर (एलओसी) घुसखोरी करतात.
BAT म्हणजे काय?
हल्ल्यात सामील असलेल्या BAT टीममध्ये पाकिस्तानी लष्कराचे नियमित सैनिक, त्यांच्या SSG कमांडोसह दहशतवादी संघटनांशी जवळून काम करणाऱ्यांचा समावेश असल्याचे मानले जाते. इंडिया टुडेला मिळालेल्या माहितीनुसार, 50-55 दहशतवादी 2-3 दहशतवाद्यांच्या छोट्या गटात काम करत आहे, ज्यांना स्थानिक पातळीवर पाठिंबा मिळतो.
घुसखोरीच्या प्रयत्नांना तोंड देण्यासाठी या भागातील लष्कर आणि इतर सुरक्षा एजन्सी आता या भागात गुप्तचर यंत्रणा आणि दहशतवादविरोधी ग्रिड मजबूत करत आहेत, असे सूत्रांनी सांगितले आहे. आता या भागातील आंतरराष्ट्रीय सीमेवर घुसखोरीच्या प्रयत्नांचा तपास केला जात असून, दहशतवादविरोधी ग्रिडचा दुसरा स्तर मजबूत करण्यावर भर आहे.





