हरियाणात कॉंग्रेसला धक्का; किरण चौधरी यांचा मुलीसह भाजपमध्ये प्रवेश

Kiran Choudhry Joins BJP| हरियाणामधील कॉंग्रेसच्या आमदार किरण चौधरी आणि माजी खासदार असणाऱ्या त्यांच्या कन्या श्रुती चौधरी यांनी मंगळवारी पक्षाला रामराम ठोकला. राज्यातील विधानसभा निवडणूक तोंडावर आली असताना चौधरी मायलेकींनी भाजप जाण्याचा निर्णय घेतल्याने काँग्रेसला हरियाणात चांगलाच फटका बसला आहे.
या दोघांनी दिल्लीतील भाजप मुख्यालयात पत्रकार परिषदेत हरियाणाचे मुख्यमंत्री नायब सिंग सैनी, माजी मुख्यमंत्री आणि केंद्रीय मंत्री मनोहर लाल खट्टर आणि राष्ट्रीय सरचिटणीस तरुण चुग यांच्या उपस्थितीत भाजपचे सदस्यत्व स्वीकारले.
४० वर्षांची साथ सोडून किरण चौधरींचा भाजपमध्ये प्रवेश
हरियाणाचे माजी मुख्यमंत्री बन्सीलाल यांच्या सून असणाऱ्या ६९ वर्षीय किरण त्या राज्याच्या माजी मंत्री आहेत. कॉंग्रेसची ४० वर्षांची साथ सोडून त्यांनी मुलीसोबत भाजपमध्ये प्रवेश केला. कॉंग्रेसमध्ये असताना किरण यांच्याकडे नेहमीच माजी मुख्यमंत्री भुपिंदरसिंह हुडा यांच्या पक्षांतर्गत विरोधक म्हणून पाहिले गेले. यावेळी लोकसभा निवडणुकीत कन्येला उमेदवारी न मिळाल्याने त्या नाराज होत्या. श्रुती इच्छूक असलेल्या मतदारसंघातही हुडा समर्थकाला उमेदवारी मिळाली. मात्र, तेथे कॉंग्रेस उमेदवाराला पराभव पत्करावा लागला.
किरण चौधरी यांची राजकीय कारकीर्द
हरियाणाचे माजी मुख्यमंत्री आणि दिवंगत नेते बंसीलाल यांची सूनअशी 69 वर्षीय किरण चौधरी यांची ओळख आहे. किरण चौधरी चार वेळा हरियाणाच्या तोशाम विधानसभा मतदारसंघातून आमदार म्हणून निवडून आल्या आहेत. ही जागा 1962 मध्ये अस्तित्वात आल्यापासून येथे झालेल्या 15 निवडणुकांपैकी बनशीलाल यांच्या कुटुंबीयांनी 10 पेक्षा जास्त वेळा विजय मिळवला आहे. Kiran Choudhry Joins BJP|
सुरुवातीला बंसीलाल यांचा राजकीय वारसा त्यांचा मुलगा सुरेंद्र सिंग याने घेतला आणि सुरेंद्र सिंग यांच्या निधनानंतर बंसीलाल यांची सून किरण चौधरी यांनी ही जागा घेतली. 2005 च्या पोटनिवडणुकीत त्या पहिल्यांदा जिंकल्या होत्या. त्यानंतर 2009, 2014 आणि 2019 च्या विधानसभा निवडणुकीत ती जिंकत राहिली. आता त्यांचा आमदारकीचा कार्यकाळ संपणार असताना त्यांनी काँग्रेसचा राजीनामा दिला.
काँग्रेसच्या प्राथमिक सदस्यत्वाचा राजीनामा देताना किरण चौधरी यांनी राज्याचे माजी मुख्यमंत्री आणि काँग्रेसचे ज्येष्ठ नेते भूपेंद्र सिंह हुडा यांच्यावर अप्रत्यक्ष निशाणा साधला. काँग्रेस अध्यक्ष मल्लिकार्जुन खर्गे यांना दिलेल्या राजीनामा पत्रात त्यांनी हुड्डा यांच्यावर पक्षाचे राज्य युनिट वैयक्तिक जागीच चालवल्याचा आरोप केला आहे. Kiran Choudhry Joins BJP|
हेही वाचा:
‘कायम माझा मित्र बनून रहा’ ; बहिण प्रियंका गांधींकडून राहुल गांधी यांना वाढदिवसाच्या खास शुभेच्छा





