communal clash: जबलपूर, कर्नाटक, हैदराबाद…! एकाच रात्रीत ३ राज्यांमध्ये जातीय तणाव ; दगडफेक, तोडफोड का झाली ?
communal clash: दोन राज्यांमध्ये हिंदू आणि मुस्लिम समुदायांमध्ये हिंसक संघर्ष सुरू आहेत. मध्य प्रदेशातील जबलपूरमध्ये मंदिर पूजा आणि मशिदीतील प्रार्थनेदरम्यान जातीय तणाव निर्माण झाला.

communal clash: दोन राज्यांमध्ये हिंदू आणि मुस्लिम समुदायांमध्ये हिंसक संघर्ष सुरू आहेत. मध्य प्रदेशातील जबलपूरमध्ये मंदिर पूजा आणि मशिदीतील प्रार्थनेदरम्यान जातीय तणाव निर्माण झाला.
कर्नाटकातील बागलकोट जिल्ह्यात मुस्लिम लोकांनी शिवजयंती साजरी करणाऱ्या मिरवणुकीवर दगडफेक केली. जातीय संघर्षात कोणीही जखमी झाले नाही, परंतु दोन्ही भागात तणाव कायम आहे.
अशा प्रकारे जबलपूरमध्ये जातीय तणाव communal clash:
गुरुवारी रात्री जबलपूरच्या सिहोरा परिसरातील आझाद चौकातील दुर्गा मंदिरात प्रार्थना सुरू होती. प्रार्थनेदरम्यान दोन्ही समुदायांच्या सदस्यांमध्ये वाद झाला. परिस्थिती दगडफेकीपर्यंत वाढली.
मंदिर आणि मशिदीची तोडफोड करण्यात आली. या संघर्षाची माहिती मिळताच, पोलीस घटनास्थळी पोहोचले आणि परिस्थिती नियंत्रणात आणली, परिसरात मोठा पोलिस बंदोबस्त तैनात करण्यात आला.
कर्नाटकात अशा प्रकारे जातीय तणाव पसरला
कर्नाटकच्या बागलकोट जिल्ह्यातील किला ओनी भागात शिवाजी जयंतीनिमित्त जातीय तणाव निर्माण झाला. जयंती साजरी करण्याच्या मिरवणुकीदरम्यान झालेल्या वादानंतर एका समुदायाच्या सदस्यांनी दगडफेक केली.
#WATCH | Jabalpur, Madhya Pradesh: SP, Jabalpur Sampat Upadhyay says, “… An incident of stone pelting occured in Azad chowk… Police reached the spot and controlled the crowd… More than 15 people have been arrested… ” (19.02) pic.twitter.com/veqFRHGcL7
— ANI (@ANI) February 20, 2026
मिरवणुकीत सहभागी तरुणांनी पोलिसांवर दगडफेक करून निषेध केला, ज्यामध्ये ते जखमी झाले. पोलिस अधीक्षकही जखमी झाले. परिस्थिती बिघडत असल्याचे पाहून पोलिसांनी गर्दी पांगवली आणि मोठा पोलिस बंदोबस्त तैनात केला.
हैदराबादमध्ये अशा प्रकारे जातीय तणाव
मध्य प्रदेश आणि कर्नाटकसह तेलंगणामध्येही जातीय तणाव पसरला हे लक्षात घ्यावे. हैदराबाद शहरातील अंबरपेट परिसरातील जामा मशिदीजवळ परिस्थिती तणावपूर्ण बनली.
रमजानच्या नमाज दरम्यान, मोठ्या आवाजात वाजणाऱ्या संगीतामुळे शिवजयंतीच्या मिरवणुकीत वाद झाला. तथापि, पोलिस घटनास्थळी पोहोचले आणि परिस्थिती शांत केली.
काल रात्री जामा मशिदीचे चित्रीकरण करणाऱ्या एका युट्यूबरवर लोकांनी हल्ला केल्याने तणाव निर्माण झाला. त्याच वेळी, छत्रपती शिवाजी महाराजांना समर्पित मिरवणूक तेथून जात होती आणि दोन्ही गट घोषणाबाजी करू लागले.
पोलिस अधिकारी घटनास्थळी पोहोचले आणि परिस्थिती नियंत्रणात आणली. सध्या परिस्थिती नियंत्रणात आहे आणि कोणतीही तक्रार मिळालेली नाही.
पोलिस अधिकाऱ्यांनी काय म्हटले? communal clash:
मध्य प्रदेशात जबलपूरचे जिल्हाधिकारी राघवेंद्र सिंह आणि पोलिस अधीक्षक संपत उपाध्याय हे देखील घटनास्थळी पोहोचले. पोलिस अधीक्षक संपत उपाध्याय यांनी त्यांना माहिती दिली की परिस्थिती आता नियंत्रणात आहे आणि कोणत्याही धार्मिक स्थळाचे नुकसान झालेले नाही. दरम्यान, कर्नाटकात, बेळगावी जिल्हा पोलिस आयुक्त भूषण बोरासे यांनी घटनास्थळी भेट दिली आणि बेळगावीतील माचे गावात असलेल्या सांगोली रायण्णाच्या पुतळ्यावर काही लोकांनी काळी शाई फेकल्याचे वृत्त दिले. या घटनेमुळे परिसरात तणाव निर्माण झाला.





