महिला ज्युनियर आशिया : उझबेकिस्तानचा 22-0 असा पराभव

काकामिघारा (जपान) -अन्नूच्या दुहेरी हॅट्ट्रिकच्या जोरावर भारताने महिला ज्युनियर आशिया चषक हॉकी स्पर्धेत शनिवारी येथे उझबेकिस्तानचा 22-0 असा धुव्वा उडवत आपल्या मोहिमेची जोरदार सुरुवात केली. अन्नू भारताची स्टार परफॉर्मर होती, तर वैष्णवी विठ्ठल फाळके, मुमताज खान, सुनीलिता टोप्पो, मंजू चोरसिया, दीपिका सोरेंग, दीपिका आणि नीलम यांनी अचूकपणे लक्ष्यावर होत्या.
भारताने सुरुवातीपासूनच उझबेकिस्तानच्या गडावर आक्रमण करण्यास सुरुवात केली आणि वैष्णवीने (तिसऱ्या) पेनल्टी कॉर्नरला गोलमध्ये बदलून सुरुवात केली. मुमताजने तीन मिनिटांनंतर फिल्ड स्ट्राइक करत भारताची आघाडी दुप्पट केली.
अन्नूने एक गोल करून संघाच्या टॅलीमध्ये भर घातली. कारण, सुरुवातीच्या क्वार्टरमध्ये भारताने 3-0 अशी आघाडी घेतली होती. दुसऱ्या क्वार्टरमध्ये काही वेगळे नव्हते कारण भारताने संपूर्ण सामन्यावर वर्चस्व राखले आणि सुनीलिता, मंजू, दीपिका आणि अन्नू यांच्याद्वारे योग्य वेळी गोल केले, अशा प्रकारे हाफ टाईममध्ये 10-0 ने आघाडी घेतली.
दीपिकाने पेनल्टी कॉर्नरद्वारे एक गोल केला तर अन्नूने आणखी दोन मारले आणि भारताला 13-0 अशी आघाडी मिळवून दिली. मुमताज आणि दीपिकाने तिसऱ्या क्वार्टरच्या शेवटच्या क्षणांमध्ये गोल करत 15-0 अशी आघाडी घेतली.





