गवताच्या काडीसारखा वाहून गेला टेम्पो; भावनगरमध्ये मुसळधार पावसाचा कहर

भावनगर – गुजरातमधील भावनगर जिल्ह्यात मुसळधार पावसाने लोकांचे मोठे नुकसान केले आहे. जिल्ह्यातील शिहोर तालुक्यात मुसळधार पावसामुळे गावांमध्ये पाणी शिरले. पाऊस इतका जोरदार होता की पाण्याच्या जोरदार प्रवाहात अनेक वाहने वाहून गेली.
गुजरातमध्ये नैऋत्य मान्सूनच्या दणकासह भावनगर आणि अमरेली जिल्ह्यात मुसळधार पाऊस पडत आहे. त्यामुळे अनेक गावांमध्ये पूरसदृश परिस्थिती निर्माण झाली आहे. तथापि, प्रशासनाचे पथक परिस्थितीबाबत पूर्णपणे सतर्क आहे.
सिहोर आणि त्याच्या वरच्या भागात मुसळधार पावसामुळे सिहोरच्या घांचिवाड परिसरात ऑटो रिक्षा आणि वाहने अडकली होती. तर अनेक वाहने पाण्यात वाहून गेली. सिहोर गावातील अनेक रस्ते पाण्याखाली गेले होते. त्यामुळे लोकांना विशेष अडचणी येत आहेत. पाण्याचा प्रवाह इतका मोठा होता की, गवताच्या काडीप्रमाणे टेम्पो पाण्यात वाहून गेला.
दुसरीकडे, पावसामुळे अनेक मुले आणि ग्रामस्थ पाण्यात अडकले. अशा परिस्थितीत, मुले आणि ग्रामस्थांना वाचवण्यासाठी बचावकार्य सुरू करण्यात आले आणि एकूण ३८ मुलांना सुरक्षित ठिकाणी नेण्यात आले. भावनगर पोलिसांनी इन्स्टाग्रामवर पोस्ट करून, बचाव फोटो आणि व्हिडिओ शेअर करून याची माहिती दिली.
ज्यामध्ये पोलिस बचाव पथकासह मुले आणि ग्रामस्थांना वाचवताना दिसत आहेत. अशा परिस्थितीत, या मुलांनी जवळच्या घरात आश्रय घेतला. प्रत्यक्षात, जेव्हा स्कूल बस चालकाला रस्त्यावर अचानक पाण्याची पातळी वाढत असल्याचे दिसले, तेव्हा त्याने बस पुढे न नेण्याचा निर्णय घेतला. बस चालकाने मुलांना बसमधून बाहेर काढले आणि जवळच्या घरात नेले.
मुले आणि गावकरी अडकल्याची माहिती प्रशासनाला मिळताच, तात्काळ कारवाई करण्यात आली. पोलिस आणि बचाव पथके गावात पोहोचली आणि मुलांना वाचवण्यात आले. मुले मॉडेल हायस्कूलमधील असल्याचे सांगण्यात येत आहे. भावनगरच्या महुवा तालुक्यातील तलगजर्दा गावाजवळील रतोल-तळगजर्दा रस्त्यावर ही घटना घडली.





