भाजपच्या ‘या’ बड्या नेत्याला कॅन्सर ; पोस्ट करत दिली माहिती, म्हणाले,”देश आणि पक्षासाठी…”

Sushil Kumar Modi। बिहारचे माजी उपमुख्यमंत्री सुशील कुमार मोदी या लोकसभा निवडणुकीत मदतीच्या नावाखाली काहीही करू शकणार नाहीत. गेल्या सहा महिन्यांपासून ते कर्करोगाने त्रस्त होते. बुधवारी स्वतः सुशील मोदी यांनी सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म X वर ही माहिती दिली.
भाजप नेत्याने लिहिले की, “गेल्या ६ महिन्यांपासून मी कॅन्सरशी झुंज देत आहे. आता लोकांना सांगण्याची वेळ आली आहे, असे मला वाटले. लोकसभा निवडणुकीत मी काहीही करू शकणार नाही. मी सर्व काही पंतप्रधानांना सांगितले आहे. मोदी, देश, बिहार आणि पक्षासाठी नेहमीच कृतज्ञ आणि समर्पित.”
सुशील मोदी हे चारही सभागृहांचे सदस्य Sushil Kumar Modi।
बिहारचे उपमुख्यमंत्री असण्यासोबतच सुशील कुमार मोदी राज्यसभेचे खासदारही राहिले आहेत. मात्र, यंदा त्यांना राज्यसभेवर पाठवण्यात आले नाही. याशिवाय त्यांनी पक्षात अनेक पदे भूषवली आहेत. आपल्या 33 वर्षांच्या सार्वजनिक जीवनात ते राज्यसभा, लोकसभा, विधानपरिषद आणि विधानसभेसह चारही सभागृहांचे सदस्य राहिले आहेत. त्यांनी पाच वर्षे विधान परिषदेचे विरोधी पक्षनेते म्हणूनही काम पाहिले.
पिछले 6 माह से कैंसर से संघर्ष कर रहा हूँ । अब लगा कि लोगों को बताने का समय आ गया है । लोक सभा चुनाव में कुछ कर नहीं पाऊँगा ।
PM को सब कुछ बता दिया है ।
देश, बिहार और पार्टी का सदा आभार और सदैव समर्पित |— Sushil Kumar Modi (मोदी का परिवार ) (@SushilModi) April 3, 2024
सुशील कुमार मोदी हे बिहारचे उपमुख्यमंत्री आणि अर्थमंत्रीही राहिले आहेत. अर्थमंत्री असताना त्यांना राज्यांच्या अर्थमंत्र्यांच्या अधिकृत समितीचे अध्यक्ष करण्यात आले. जेपी चळवळीत सक्रिय राहून आणि आणीबाणीच्या काळात 19 महिने तुरुंगवास भोगल्यानंतर ते मुख्य प्रवाहात राजकारणात आले. तेव्हा ते सलग 15 वर्षे आमदार राहिले. 9 वर्षे विधान परिषदेचे सदस्य होते. लोकसभेत भागलपूर लोकसभा मतदारसंघाचे प्रतिनिधित्व केले. राज्यसभा सदस्य झाल्यानंतर ते सभागृहाच्या कायदा व न्याय समितीचे अध्यक्ष होते.
आता लोकांना सांगण्याची वेळ आलीय Sushil Kumar Modi।
सुशील कुमार मोदी यांनी त्यांच्या पोस्टमध्ये स्पष्टपणे लिहिले आहे की, ते सहा महिन्यांपासून कर्करोगाने त्रस्त आहेत पण आता त्यांनी लोकांना त्यांच्या आजाराची माहिती दिली आहे. लोकसभेच्या निवडणुका आहेत आणि ते भाजपचे ज्येष्ठ नेते आहेत, त्यामुळे त्यांना पक्षाच्या निवडणूक प्रचाराला किंवा अन्य कार्यक्रमांना जावे लागत असे. अशा स्थितीत त्यांनी लिहिले की, आता सांगण्याची वेळ आली आहे. लोकसभा निवडणुकीत ते काही करू शकणार नाहीत.





