Beed Accident : अपघातातुन वाचले पण ट्रकने चिरडले; सहा जणांचा दुर्दैवी मृत्यू, नेमकं काय घडलं?

Beed Accident : बीड जिल्ह्यातील गेवराई तालुक्यातील गढी पुलाजवळ धुळे-सोलापूर राष्ट्रीय महामार्गावर 26 मे रोजी मध्यरात्रीच्या सुमारास एक भीषण अपघात घडला आहे. एका SUV वाहनाने डिव्हायडरला धडक दिल्यानंतर, वाहनातील प्रवासी बाहेर पडले. त्याचवेळी, मागून आलेल्या भरधाव ट्रकने त्यांना चिरडले. या अपघातात सहा जणांचा जागीच मृत्यू झाला आहे.
बाळू आतकरे, मनोज करांडे, कृष्णा जाधव, दीपक सरोया, भागवत परळकर आणि सचिन ननवरे अशी अपघातात मृत्यू झालेल्या व्यक्तींची नावे आहेत. या अपघातात आणखी एक व्यक्ती गंभीर जखमी झाला असून, त्याच्यावर रुग्णालयात उपचार सुरू आहेत. घटनेची माहिती मिळताच पोलिसांनी घटनास्थळी धाव घेतली आणि पुढील तपास सुरू केला आहे . या दुर्दैवी घटनेने गेवराई परिसरात शोककळा पसरली आहे.
बार्शीमध्ये बस पाण्यात अडकली, 27 प्रवाशांची सुखरूप सुटका
26 मे रोजी रात्री तुळजापूर-बार्शी रस्त्यावर मुसळधार पावसामुळे रेल्वे पुलाखाली पाणी साचले होते, ज्यामुळे महाराष्ट्र राज्य परिवहन महामंडळाची बस पाण्यात अडकली. बसमध्ये पाणी शिरल्यामुळे ती बंद पडली आणि प्रवाशांमध्ये घबराट निर्माण झाली. पण बार्शी शहर पोलीस आणि अग्निशमन दलाच्या तत्परतेमुळे सर्व 27 प्रवाशांना सुरक्षितरित्या बाहेर काढण्यात आले. या घटनेमुळे काही काळ वाहतूक सेवा विस्कळीत झाली होती.
सावधगिरीचा इशारा
या घटनांमुळे रस्त्यावरील सुरक्षिततेचे महत्त्व अधोरेखित होते. वाहनचालकांनी आणि प्रवाशांनी रस्त्यावर सतर्क राहणे आवश्यक आहे, विशेषतः रात्रीच्या वेळी आणि खराब हवामानात.





