पाकिस्तानी नागरिक भारतीय सीमेत घुसला; अटारी सीमेवर बीएसएफकडून अटक

अमृतसर – अमृतसरच्या ग्रामीण भागात पोलिस आणि सीमा सुरक्षा दलाच्या (बीएसएफ) संयुक्त कारवाईत सोमवारी रात्री एका पाकिस्तानी नागरिकाला अटक करण्यात यश आले. हा नागरिक पाकिस्तानातून भारतीय सीमा ओलांडून काटेरी तारांजवळ पोहोचला होता. यानंतर त्याला अटक करण्यात आली.
अटक केलेल्या व्यक्तीचे नाव मोहम्मद हमजा बीन आबिद हुसेन असे आहे. तो मोझा सरदारगड जिल्हा रहीम यार खान पाकिस्तान येथील रहिवासी आहे. अमृतसरमधील भारत-पाकिस्तान आंतरराष्ट्रीय सीमेवरील भरोपाल येथील बॉर्डर आउट पोस्टजवळ काल रात्री मोहम्मदला ताब्यात घेण्यात आले.
अटकेनंतर पोलिसांनी गुन्हा दाखल केला. परदेशी नागरिक कायद्याच्या कलम १४ आणि भारतीय पासपोर्ट कायद्याच्या कलम ३/३४/२० अंतर्गत हा गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे.
पाकिस्तानी नागरिक भारतीय सीमेत कसा आणि कोणत्या उद्देशाने घुसला याचा तपास पोलिस आणि सुरक्षा संस्था करत आहेत. आरोपीची चौकशी सुरू आहे आणि त्याच्या भारतात येण्यामागचा उद्देश सखोल तपासला जात आहे. सुरक्षा संस्था या घटनेला गांभीर्याने घेत आहेत आणि प्रत्येक कोनातून त्याची चौकशी करत आहेत.





