झारखंड विलीन होईल बांगलादेशात; भाजप खासदाराचा आरोप

रांची : काँग्रेसच्या धोरणांमुळे राज्यात बांगलादेशी घुसखोरीला प्रोत्साहन मिळाले आहे. यामुळे लोकसंख्याशास्त्रीय बदल झाले आणि अशांतता निर्माण झाली. राज्यात एनआरसी आणि सीमांकनाची आम्ही मागणी करतो आहोत. जर हे केले नाही तर झारखंड बांगलादेशात विलीन होईल, असे प्रतिपादन भाजप खासदार निशिकांत दुबे यांनी केले आहे. शुक्रवारी झारखंडच्या गिरिडीह जिल्ह्यात होळीच्या उत्सवादरम्यान दोन समुदायांमध्ये झालेल्या हिंसाचारासाठी भाजपाने काँग्रेस आणि सत्ताधारी झारखंड मुक्ती मोर्चा (जेएमएम) यांना जबाबदार धरले आहे.
दुबे म्हणाले की, होलिका दहनच्या वेळी माझ्या परिसरातही अशीच एक घटना घडली. मी स्वत: डीसीपींशी बोललो, त्यानंतरच परिस्थिती सामान्य झाली. झारखंड विधानसभा निवडणुकीपूर्वी, भाजपने म्हटले होते की ८१ पैकी ३० विधानसभा मतदारसंघांमध्ये मतदानाची टक्केवारी ५० टक्क्यांवरून १५० टक्क्यांपर्यंत वाढली आहे. याचे कारण बांगलादेशी घुसखोर आहेत. आता सध्या देवघरमध्ये दुकाने जाळण्यात आली.
हे सर्व काँग्रेसच्या धोरणांमुळे आहे. ते कोणत्या ना कोणत्या सबबीने बांगलादेशींना भारतात आणत आहे. या घुसखोरांना माजी पंतप्रधान मनमोहन सिंग यांच्या सरकारने सोडले होते. आता आदिवासींची लोकसंख्या कमी होत आहे. त्यांची लोकसंख्या ४५ टक्क्यांवरून २२-२३ टक्क्यांपर्यंत कमी झाली आहे आणि मुस्लिमांची संख्या ९ टक्क्यांवरून २८-२९ टक्क्यांपर्यंत वाढली आहे.
गिरिडीह हिंसाचारावर भाजप खासदार दीपक प्रकाश म्हणाले की, ही एक दुर्दैवी घटना आहे. हेमंत सोरेन सरकार हिंदू समुदायावर अत्याचार करत आहे. जेव्हा जेव्हा हिंदू सणांवर हल्ला होतो तेव्हा तेव्हा हेमंत सोरेनचे लोक त्यामागे असतात. मग ते भाजप कार्यकर्त्यांविरुद्ध एफआयआर दाखल करतात आणि तुष्टीकरणाचे राजकारण करतात. मी सरकारला हे थांबवण्याचा इशारा देऊ इच्छितो. अन्यथा भाजप कार्यकर्ते राज्य सरकारविरुद्ध लढण्यास उशीर करणार नाहीत.
गिरिडीहमध्ये काय घडले?
झारखंडमधील गिरिडीह जिल्ह्यात होळीच्या मिरवणुकीदरम्यान दोन गटांमध्ये हाणामारी झाली. या घटनेत किमान तीन दुकाने आणि वाहने जाळण्यात आल्याचे वृत्त आहे. घोराथांबा येथे एका गटाने परिसरातून जाणाऱ्या होळी मिरवणुकीला विरोध केला तेव्हा ही घटना घडली. त्यानंतर हाणामारी झाली आणि दोन्ही बाजूंनी एकमेकांवर दगडफेक केली. परिस्थिती आता नियंत्रणात आहे. येथे सुरक्षा दल तैनात करण्यात आले आहेत.





