ओडिशात श्री गुंडीचा मंदिराजवळ चेंगराचेंगरी ; ३ जणांचा मृत्यू, ३० जण जखमी

Jagannath Yatra Stampede। ओडिशातील पुरी याठिकाणी भगवान जगन्नाथाच्या रथयात्रेदरम्यान एक दुःखद घटना घडली. रविवारी पहाटे ४:३० च्या सुमारास, श्री गुंडीचा मंदिरासमोर भगवानांचे दर्शन घेण्यासाठी भाविक मोठ्या संख्येने जमले होते, तेव्हा धक्काबुक्की आणि चेंगराचेंगरीसारखी परिस्थिती निर्माण झाली. या घटनेत तीन जणांचा मृत्यू झाला आहे, तर १० हून अधिक लोक जखमी झाल्याची माहिती समोर आली आहे.
जखमींना ताबडतोब पुरी जिल्हा रुग्णालयात दाखल करण्यात आले आहे, ज्याठिकाणी त्यांच्यावर उपचार सुरू आहेत. ही घटना श्री गुंडीचा मंदिरासमोरील शारदाबलीजवळ घडली, जेव्हा रथावर विराजमान भगवान जगन्नाथाचे दर्शन घेण्यासाठी मोठी गर्दी जमली होती.
गर्दीखाली चिरडून तिघांचा मृत्यू झाला Jagannath Yatra Stampede।
दर्शनादरम्यान गर्दी नियंत्रित करणे कठीण झाले आणि लोकांनी धक्काबुक्की आणि धक्काबुक्की सुरू केली. काही लोक जमिनीवर पडले आणि चेंगराचेंगरीसारखी परिस्थिती निर्माण झाली. यादरम्यान, ३ जण गर्दीखाली चिरडले गेले आणि जागीच त्यांचा मृत्यू झाला. सर्व मृत खुर्दा जिल्ह्यातील असल्याचे सांगितले जात आहे. मृतांमध्ये प्रभात दास आणि बसंती साहू या दोन महिला आणि ७० वर्षीय प्रेमकांत महांती यांचा समावेश आहे.
जखमींपैकी काहींची प्रकृती गंभीर
लाखो लोक जमतात अशा मोठ्या धार्मिक कार्यक्रमात गर्दी नियंत्रण आणि सुरक्षा व्यवस्थेच्या तयारीवर प्रश्न उपस्थित केले जात आहेत. या घटनेत जखमी झालेल्यांना १०८ रुग्णवाहिकेने तात्काळ जिल्हा रुग्णालयात नेण्यात आले. डॉक्टरांची एक टीम त्यांच्यावर सतत उपचार करत आहे. काही जखमींची प्रकृती चिंताजनक असल्याचे सांगितले जाते.
दरवर्षी लाखो भाविक रथयात्रेत सहभागी Jagannath Yatra Stampede।
पुरीची रथयात्रा ही देशातील सर्वात मोठ्या धार्मिक तीर्थांपैकी एक आहे. दरवर्षी लाखो भाविक भगवान जगन्नाथ, बलभद्र आणि सुभद्रा यांचे दर्शन घेण्यासाठी पुरी येथे पोहोचतात. रथयात्रेदरम्यान, भगवानांना श्रीमंदिरातून बाहेर काढले जाते आणि श्री गुंडीचा मंदिरात नेले जाते, जिथे ते काही दिवस विश्रांती घेतात. या प्रवासादरम्यान ही दुर्घटना घडली.





