Satara: कट्टर विरोधकांची मतभेदाला तिलांजली?
Satara जिल्हा बँकेच्या निवडणुकीच्या निमित्ताने मंत्री शिवेंद्रसिंहराजे भोसले यांनी महायुतीतील घटक पक्षांच्या नेत्यांचा मेळावा आयोजित केला होता. या मेळाव्याला मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्या नेतृत्वाखालील शिवसेना आणि उपमुख्यमंत्री सुनेत्रा पवार यांच्या नेतृत्वाखालील राष्ट्रवादी काँग्रेसचे नेतेही उपस्थित होते.

Satara: जिल्हा मध्यवर्ती सहकारी बँकेच्या निवडणुकीने जिल्ह्याच्या राजकारणातील जुनी समीकरणे बदलण्याचे संकेत दिले आहेत. एकमेकांचे कट्टर राजकीय विरोधक म्हणून ओळखले जाणारे विधान परिषदेचे माजी सभापती रामराजे नाईक निंबाळकर आणि ग्रामविकास मंत्री जयकुमार गोरे एकाच व्यासपीठावर केवळ उपस्थितच राहिले नाहीत, तर त्यांनी एकमेकांशी दिलखुलास संवादही साधला. राजकीय संघर्षासाठी ओळखल्या जाणार्या या दोन नेत्यांमधील खेळीमेळीच्या वातावरणाने जिल्ह्याच्या राजकीय वर्तुळाचे लक्ष वेधून घेतले आहे.
जिल्हा बँकेच्या निवडणुकीच्या निमित्ताने मंत्री शिवेंद्रसिंहराजे भोसले यांनी महायुतीतील घटक पक्षांच्या नेत्यांचा मेळावा आयोजित केला होता. या मेळाव्याला मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्या नेतृत्वाखालील शिवसेना आणि उपमुख्यमंत्री सुनेत्रा पवार यांच्या नेतृत्वाखालील राष्ट्रवादी काँग्रेसचे नेतेही उपस्थित होते. याच व्यासपीठावर रामराजे नाईक- निंबाळकर आणि जयकुमार गोरे एकत्र बसलेले दिसले. त्यांच्याशेजारी मंत्री मकरंद पाटील यांचीही उपस्थिती होती.
रामराजे आणि गोरे यांच्यातील राजकीय मतभेदांची पार्श्वभूमी पाहता, या दोन्ही नेत्यांमधील संवादाला विशेष महत्त्व प्राप्त झाले आहे. जिल्ह्यातील राजकारणात परस्परविरोधी भूमिका घेणारे नेते सहकाराच्या निवडणुकीसाठी एकाच मंचावर सहजतेने वावरताना दिसल्याने या भेटीचे राजकीय अर्थ लावले जात आहेत. जिल्हा बँकेची निवडणूक ही केवळ संचालक निवडण्यापुरती मर्यादित नसून, जिल्ह्यातील राजकीय प्रभाव, सहकारातील वर्चस्व आणि आगामी राजकीय वाटचालीच्या दृष्टीनेही महत्त्वाची मानली जाते. त्यामुळे महायुतीच्या व्यासपीठावर दिसलेले हे चित्र नेत्यांमधील समन्वयाचा प्रयत्न म्हणून पाहिले जात आहे.
मात्र, एका व्यासपीठावरची जवळीक म्हणजे राजकीय मतभेद संपल्याची घोषणा नव्हे. तरीही जिल्हा बँकेच्या निमित्ताने विरोधकांमधील संवादाची दारे उघडत असतील, तर त्याचे परिणाम आगामी राजकीय समीकरणांवर होणार का, हा प्रश्न आता उपस्थित झाला आहे. शिवेंद्रराजेंच्या पुढाकाराने घडलेली ही घडामोड जिल्हा बँकेच्या निवडणुकीत महायुतीची एकजूट कितपत टिकते, याचीही कसोटी ठरणार आहे.





