Dhruv Rathee: दिल्ली आंदोलनाला नवे वळण; ध्रुव राठींची सुटका, पोलिसांचा कडक इशारा
Dhruv Rathee: यूट्यूबर ध्रुव राठीला काल रात्री उशिरा दिल्ली पोलिसांनी ताब्यातून सोडले. दिल्ली पोलिसांच्या सूत्रांनुसार, जर ध्रुव आंदोलनात सामील होण्यासाठी जंतर मंतरवर गेला, तर पोलीस त्याच्यावर कारवाई करू शकतात.

Dhruv Rathee: यूट्यूबर ध्रुव राठीला काल रात्री उशिरा दिल्ली पोलिसांनी ताब्यातून सोडले. दिल्ली पोलिसांच्या सूत्रांनुसार, जर ध्रुव आंदोलनात सामील होण्यासाठी जंतर मंतरवर गेला, तर पोलीस त्याच्यावर कारवाई करू शकतात.
ध्रुव १० ऑक्टोबर रोजी कॉकरोच जनता पक्षाच्या आंदोलनात सामील होण्यासाठी आला होता. आंदोलनापूर्वी दिल्ली पोलिसांनी अनेक लोकांना ताब्यात घेतले होते.
१० ऑक्टोबरच्या आंदोलनापूर्वी ताब्यात घेण्यात आलेल्यांमध्ये ध्रुव राठीचाही समावेश होता. त्याला जंतर मंतरवर येण्यापासून रोखण्यासाठी, दिल्ली पोलिसांनी गुरुग्राम पोलिसांच्या मदतीने त्याला त्याच्या घरातून ताब्यात घेतले होते.
यापूर्वी ध्रुव बंगळूरमधील सीजेपीच्या एका आंदोलनात दिसला होता. त्यावेळी त्याच्यासोबत अभिनेते प्रकाश राज आणि सीजेपी नेते अभिजीत दीपक, सौरभ दास आणि आशुतोष रांका होते.
आंदोलनाच्या एक दिवस आधी, ध्रुव राठीने सोशल मीडियावर एक व्हिडिओ शेअर केला होता, ज्यामध्ये त्याच्या मागे इंडिया गेट दिसत होते. त्या व्हिडिओमध्ये त्याने लोकांना आंदोलनात सामील होण्याचे आवाहन केले होते. ध्रुवचा व्हिडिओ पाहून तो दिल्लीत दाखल झाल्याचे सर्वांना समजले.
सीजेपी नेते दंडाधिकाऱ्यांसमोर हजर होणार Dhruv Rathee:
ध्रुव राठी यांच्यासह सीजेपी नेते अभिजीत दीपक, सौरव दास आणि आशुतोष रांका यांनाही पोलिसांनी ताब्यात घेतले. त्यांना विमानातच ताब्यात घेण्यात आले. दिल्ली पोलीस सीजेपी नेते अभिजीत दीपक, सौरव दास आणि आशुतोष रांका यांना दंडाधिकाऱ्यांसमोर हजर करणार आहेत.
ताब्यात घेतल्यानंतर अभिजीत दीपकने सोशल मीडियावर एक व्हिडिओ शेअर केला, ज्यात त्याने म्हटले आहे की आता अजिंक्य शिंदे आंदोलनाचे नेतृत्व करतील.
मुख्य निवडणूक आयुक्त ज्ञानेश कुमार यांच्या राजीनाम्याच्या मागणीसाठी हे आंदोलन होत आहे. एसआयआर प्रकरण समोर आल्यापासून देशाच्या अनेक भागांमध्ये आंदोलने होत आहेत.






