मेट्रोचे दरवाजे बंद होत असतांना साडीचा पदर अडकला, महिला स्टेशनवर पडली, रुग्णालयात मृत्यू

दिल्ली मेट्रोच्या इंद्रलोक स्थानकावर अपघातात बळी पडलेल्या महिलेचा शनिवारी मृत्यू झाला. इंद्रलोक स्थानकावर एक ३५ वर्षीय महिला मेट्रो ट्रेनखाली पडली होती. अपघाताचे कारण म्हणजे महिलेच्या साडीचा पदर मेट्रोच्या दारात अडकला. यानंतर महिला पडली. मेट्रोचे दरवाजे बंद होत असताना ही घटना घडली.
अपघातानंतर लगेचच मेट्रोच्या अधिकाऱ्यांनी महिलेला जखमी अवस्थेत सफदरजंग रुग्णालयात दाखल केले. जिथे त्या महिलेचा शनिवारी मृत्यू झाला. गुरुवारी रीना नावाची महिला मेट्रो ट्रेनखाली पडली होती. प्रत्यक्षात तिच्या साडीचा एक भाग मेट्रोच्या दारात अडकला. मात्र, ही महिला ट्रेनमधून उतरली की ट्रेनमध्ये चढली हे समजू शकले नाही.
इंद्रलोक मेट्रो स्टेशनवर ही घटना
दिल्ली मेट्रोचे मुख्य जनसंपर्क अधिकारी अनुज दयाल म्हणाले, “गुरुवारी ही घटना इंद्रलोक मेट्रो स्टेशनवर घडली. एका महिला प्रवाशाचे कपडे ट्रेनमध्ये अडकले, ज्यामुळे ती जखमी झाली आणि नंतर शनिवारी तिचा रुग्णालयात मृत्यू झाला. दयाल पुढे म्हणाले, मेट्रो रेल्वे सुरक्षा आयुक्त या घटनेची चौकशी करतील. दिल्ली पोलिसांच्या एका अधिकाऱ्याने सांगितले की, सध्या या प्रकरणी कोणताही गुन्हा दाखल करण्यात आलेला नाही.
महिलेच्या पतीचे सात वर्षांपूर्वी निधन
“पोलिस याचा तपास करत असून गरज पडल्यास कायदेशीर मतही घेतले जाईल.” महिलेचे नातेवाईक विक्कीने सांगितले की, ती पश्चिम दिल्लीतील नांगलोई येथून मोहन नगरला जात होती. तो म्हणाला, “जेव्हा ती इंद्रलोक मेट्रो स्टेशनवर पोहोचली आणि ट्रेन बदलत होती, तेव्हा तिची साडी अडकली. ती पडली आणि गंभीर जखमी झाली. तिला गंभीर अवस्थेत सफदरजंग रुग्णालयात दाखल करण्यात आले. शनिवारी संध्याकाळी तिचा मृत्यू झाला.” सुमारे सात वर्षांपूर्वी रीनाच्या पतीचे निधन झाले. त्यांच्या कुटुंबात एक मुलगा आणि एक मुलगी आहे.





