‘या’ राज्यात चक्रीवादळाचा मोठा फटका ; शाळांना सुट्टी जाहीर, प्रशासन सतर्क

Cyclone Fengal । भारतीय हवामान खात्याने तामिळनाडूच्या अनेक भागात मुसळधार पावसाचा इशारा दिला आहे. विभागाच्या म्हणण्यानुसार, दक्षिण पश्चिम बंगालच्या उपसागरात निर्माण झालेल्या दबावाने वेगाने खोल दाबाचे रूप धारण केले आहे. याच वेगाने वाहणाऱ्या वाऱ्याचे आज ‘फेंगल’ चक्रीवादळात रूपांतर झाले आहे. या वादळाचा परिणाम राज्यातील अनेक भागात दिसून येणार असून प्रशासनांकडून खबरदारीच्या उपाययोजना आखल्या जात आहेत.
हवामान खात्याने चेन्नई स्थित प्रादेशिक हवामान केंद्राच्या हवाल्याने म्हटले आहे की, मयिलादुथुराई, तिरुवरूर, नागापट्टिनम, चेन्नई, तिरुवल्लूर, कांचीपुरम, चेंगलपेट आणि कुड्डालोर या जिल्ह्यांमध्ये २७ आणि २८ नोव्हेंबर रोजी मुसळधार ते अति मुसळधार पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. त्यामुळे या भागातील शाळा, महाविद्यालये बंद ठेवण्याचा निर्णय प्रशासनाने घेतला आहे.
चेन्नई, चेंगलपेट, कुड्डालोर आणि मायिलादुथुराई येथे २७ नोव्हेंबरपासून सुटी जाहीर करण्यात आली आहे. याशिवाय, खराब हवामानाच्या पार्श्वभूमीवर नागापट्टिनम, मायिलादुथुराई आणि तिरुवरूर सारख्या जिल्ह्यांमध्ये शाळा आणि महाविद्यालये देखील बंद राहतील. या भागात मंगळवारपासून पावसाचा प्रभाव पडण्याची चिन्हे दिसू लागली होती त्यामुळे आता परिस्थिती आणखी गंभीर होण्याची शक्यता आहे.
अशी शक्यता व्यक्त केली Cyclone Fengal ।
तामिळनाडूच्या अनेक भागात हलका ते मध्यम पाऊस पडण्याची शक्यता हवामान खात्याने वर्तवली असून, तो 28 नोव्हेंबरपर्यंत कायम राहण्याची शक्यता आहे. मात्र, मधूनमधून मुसळधार आणि मुसळधार पावसाची शक्यता आहे. हवामान खात्याने कुड्डालोर आणि मायिलादुथुराईसाठी रेड अलर्ट जारी केला आहे, ज्यामध्ये अत्यंत मुसळधार पावसाची अपेक्षा आहे.
यलो अलर्ट जारी Cyclone Fengal ।
मुसळधार पावसाचा इशारा देत चेन्नई शहरासाठी यलो अलर्ट जारी करण्यात आला आहे. हा इशारा बुधवार ते शुक्रवार लागू असेल. यासोबतच बुधवार ते शनिवार कांचीपुरम, तिरुवल्लूर आणि चेंगलपेट जिल्ह्यात पिवळा आणि नारंगी अलर्ट जारी करण्यात आला आहे. या जिल्ह्यांमध्येही मुसळधार पावसाची शक्यता असून त्यामुळे जनजीवन विस्कळीत होण्याची शक्यता आहे.





