‘ते मुस्लिमांना हे सांगणार नाही…’ ; व्हायरल व्हिडिओवर अनिरुद्धाचार्य यांनी अखिलेश यांना दिले उत्तर

Akhilesh Yadav-Aniruddhacharya । समाजवादी पक्षाचे अध्यक्ष अखिलेश यादव आणि मथुराचे कथाकार अनिरुद्धाचार्य यांच्यातील वादाचा व्हिडिओ काही दिवसांपासून सोशल मीडियावर व्हायरल होत आहे, ज्यामध्ये दोघेही शूद्रांबद्दल वाद घालताना दिसत आहेत. त्यानंतर अखिलेश यादव त्यांना भगवान श्रीकृष्णाबद्दल एक प्रश्न विचारतात, ज्याचे उत्तर अनिरुद्धाचार्य देऊ शकत नाहीत, त्यानंतर सपा अध्यक्ष म्हणाले की आजपासून तुमचा मार्ग वेगळा आहे आणि आमचा मार्ग वेगळा आहे. आता या व्हिडिओवर अनिरुद्धाचार्य यांचे उत्तर समोर आले आहे.
कथावाचक अनिरुद्धाचार्य यांनी त्यांच्या भक्तांसमोर व्हायरल झालेल्या व्हिडिओबद्दल बोलताना अखिलेश यादव यांचा उल्लेख केला. ते म्हणाले की, “आम्हाला वाटेत एक नेता भेटला, त्याने विचारले की देवाचे नाव काय आहे. आम्ही म्हटले की देवाची अनंत नावे आहेत, तुम्हाला कोणते ऐकायचे आहे. जो माणूस प्रश्न शिकतो तो प्रथम एक गोष्ट लक्षात ठेवतो. जर तुम्ही तीच गोष्ट बोललात तर त्याला वाटते की ती बरोबर आहे पण जर तुम्ही ती सांगितली नाही तर तो विचार करेल की तुम्ही चूक बोलत आहात.”
अनिरुद्धाचार्य यांनी अखिलेश यादव यांना उत्तर Akhilesh Yadav-Aniruddhacharya ।
ते पुढे म्हणाले की, “जर एखाद्या आईने तिच्या मुलाला प्रश्न विचारला आणि मुलगा उत्तर देऊ शकला नाही, तर ती आई म्हणेल का की आजपासून तुझा मार्ग वेगळा आहे आणि माझा मार्ग वेगळा आहे. विचार करा, उत्तर प्रदेशचा मुख्यमंत्री राहिलेला तो नेता मला सांगतो की तुझा मार्ग वेगळा आहे आणि माझा मार्ग वेगळा आहे. कारण मी त्याच्या इच्छेनुसार त्याच्या प्रश्नाचे उत्तर दिले नाही. मी फक्त तेच सांगितले जे खरे आहे. राजा असल्याने आणि मुख्यमंत्री असल्याने तो म्हणत आहे की तू वेगळा आहेस आणि आम्ही वेगळा आहोत, तर राजाला त्याच्या प्रजेवर मुलासारखे प्रेम करावे लागेल.”
अनिरुद्धाचार्य म्हणाले की,”जर त्यांना लोकांबद्दल द्वेष असेल तर तुम्ही समाजात एकतेबद्दल कसे बोलू शकता. ते मला सांगतात की तुमचा मार्ग वेगळा आहे, माझा मार्ग वेगळा आहे पण अखिलेश मुस्लिमांना सांगणार नाहीत की तुमचा मार्ग वेगळा आहे. ते मुस्लिमांना सांगतात की तुमचा मार्ग जो आहे तो आमचा आहे. जेव्हा राजांच्या आत असा द्वेष असेल तर या राजांमुळे या देशाला कसे फायदे होतील? ते लोकांची सेवा कशी करतील? नेत्यांनी समाज आणि देशाचे विभाजन करण्याचे काम केले आहे. आपण नेहमीच जातीच्या आधारावर विभागले गेले आहोत.” असे म्हणत त्यांनी अखिलेश यादव यांना उत्तर दिले.
अखिलेश यादव यांच्यासोबत अनिरुद्धाचार्यचा व्हायरल झालेला व्हिडिओ २०२३ चा आहे जेव्हा ते दोघेही आग्राहून परतताना एक्सप्रेस वेवर भेटले होते. अनिरुद्धाचार्य यांच्या उत्तरानंतर, आता पुन्हा एकदा या प्रकरणावर राजकारण पाहायला मिळू शकते. येत्या काळात पुन्हा एकदा राजकारण आणि धर्म यावर वादविवाद पाहायला मिळू शकतो. Akhilesh Yadav-Aniruddhacharya ।





