kriti sanon: दिल्लीच्या वाढत्या वायुप्रदूषणावर कृति सेनन हिने व्यक्त केली चिंता; काँग्रेस नेत्यानेही दिला पाठिंबा

kriti sanon: बॉलिवूड अभिनेत्री कृति सेनन हिने आपल्या आगामी ‘तेरे इश्क में’ या चित्रपटाच्या प्रचारावेळी दिल्लीतील वाढत्या वायुप्रदूषणाबद्दल तीव्र चिंता व्यक्त केली. तिच्या या वक्तव्याचे काँग्रेस नेते अभिषेक दत्त यांनी कौतुक केले आहे.
दिल्लीच्या हवामानाबद्दल कृतिची चिंता
चित्रपटाच्या प्रसारासाठी दिल्लीला आलेल्या कृतिनं पत्रकार परिषदेत दिल्लीतील हवामानातील झालेल्या तीव्र बदलांकडे लक्ष वेधले.
तिनं सांगितले की ती लहानपणापासून दिल्लीतील हवा, वातावरण आणि येथील जीवन जाणते, परंतु गेल्या काही वर्षांत हवा इतकी निकृष्ट झाली आहे की ते बदल जाणवतील अशा स्वरूपाचे आहेत.
कृतिनं सावध करत सांगितले,
“प्रदूषणाची पातळी इतकी वाढली आहे की आता जर योग्य उपाययोजना केल्या नाहीत, तर अशी वेळ येईल की माणसं एकमेकांच्या जवळ उभी राहिली तरी दिसणार नाहीत.”
VIDEO | Delhi: Bollywood actor Kriti Sanon, speaking about pollution in the national capital, said: “I don’t think saying anything will help. The pollution is getting worse and worse. Something has to be done, otherwise there will come a point when we won’t even be able to see… pic.twitter.com/hoh91ZuUrt
— Press Trust of India (@PTI_News) November 22, 2025
काँग्रेस नेत्याकडून प्रतिक्रिया
कृतिच्या वक्तव्याचे काँग्रेस नेते अभिषेक दत्त यांनी स्वागत केले.
ते म्हणाले, “कृति सेनन यांनी हा महत्त्वाचा विषय उपस्थित केल्याबद्दल मी त्यांचे आभार मानतो. दिल्लीचे प्रदूषण सर्वत्र दिसत आहे… फक्त दिल्ली सरकारला वगळता.”
VIDEO | Delhi: “I thank her for raising this issue. Everyone is witnessing Delhi’s pollution except the Delhi government,” says Congress leader Abhishek Dutt on actress Kriti Sanon’s remarks on air quality issues.
(Full video available on PTI Videos – https://t.co/dv5TRAShcC) pic.twitter.com/JIMykblPQy
— Press Trust of India (@PTI_News) November 22, 2025
धनुषसोबत काम करण्याचा अनुभव
‘तेरे इश्क में’ या चित्रपटात कृतिसोबत साउथमधील नामवंत अभिनेते धनुष झळकणार आहेत.
धनुषविषयी कृतिनं सांगितलं, ते अत्यंत कुशल आणि अनुभवी कलाकार आहेत. काम करताना त्यांची समज, शांतता आणि नजाकत जाणवते. प्रत्येक भावनिक आणि तीव्र दृश्यानंतर दोघेही हसत म्हणत, “हो, हा सीन उत्तम जमला!”
चित्रपटाविषयी माहिती व प्रदर्शित तारीख
आनंद एल. राय यांच्या दिग्दर्शनाखाली तयार झालेला हा रोमँटिक नाट्यचित्रपट २८ नोव्हेंबर २०२५ रोजी प्रदर्शित होणार आहे.
टी-सीरीज आणि कलर येलो प्रोडक्शन यांच्या संयुक्त निर्मितीत साकारलेला हा चित्रपट दिल्लीतील अनेक ठिकाणी चित्रित करण्यात आला आहे.
ए. आर. रहमान यांचे संगीत आणि इर्शाद कामिल यांची गीतरचना यामुळेही हा चित्रपट चर्चेत आहे. चित्रपट हिंदी आणि तमिळ या दोन्ही भाषांमध्ये प्रदर्शित होणार आहे.





