मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ घेणार राष्ट्रपती द्रौपदी मुर्मू यांची भेट ; जाणून घ्या नेमकं काय कारण?

Yogi Adityanath । उत्तर प्रदेशचे मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ आज दिल्ली दौऱ्यावर आहेत. याठिकाणी ते राष्ट्रपती द्रौपदी मुर्मू यांची भेट घेणार असल्याचे सांगण्यात येत आहे. यादरम्यान, मुख्यमंत्री योगी गोरखपूरमधील एका विद्यापीठाच्या उद्घाटन समारंभाचे निमंत्रण राष्ट्रपतींना सुपूर्द करणार आहेत. या विद्यापीठाचे उद्घाटन ३० जून रोजी प्रस्तावित आहे. मुख्यमंत्री योगी हिंडन विमानतळावर उतरतील आणि रस्त्याच्या मार्गाने दिल्लीला रवाना होणार आहेत.
गोरखपूर विद्यापीठ पूर्वांचलला विशेष लाभ Yogi Adityanath ।
मिळालेल्या माहितीनुसार, गोरखपूरमधील प्रस्तावित विद्यापीठाचे उद्घाटन हे उत्तर प्रदेशच्या शैक्षणिक विकासातील एक महत्त्वाचे पाऊल आहे. या विद्यापीठाच्या स्थापनेमुळे पूर्वांचल प्रदेशात उच्च शिक्षणाला चालना मिळेल आणि स्थानिक विद्यार्थ्यांना चांगल्या संधी मिळतील. ३० जून रोजी होणाऱ्या उद्घाटन समारंभाला राष्ट्रपती द्रौपदी मुर्मू उपस्थित राहण्याची शक्यता आहे, मुख्यमंत्री योगी स्वतः राष्ट्रपतींना आमंत्रित करण्यासाठी दिल्लीत पोहोचत आहेत. त्यामुळे, हा प्रकल्प स्वतः मुख्यमंत्री योगींसाठी किती खास आहे हे समजू शकते.
उत्तर भारतातील पहिले वन आणि फलोत्पादन विद्यापीठ गोरखपूरमध्ये बांधले जात आहे, ज्यासाठी ६२१ कोटी रुपये खर्च येणार आहेत. मुख्यमंत्री योगी यांनी याची घोषणा केली होती. एका अर्थाने हे विद्यापीठ मुख्यमंत्र्यांचा स्वप्न प्रकल्प आहे. हे विद्यापीठ आता गोरखपूरचे पाचवे विद्यापीठ असेल. ६ सप्टेंबर २०२४ रोजी कॅम्पियरगंज येथील जटायू संवर्धन केंद्राच्या उद्घाटनानिमित्त मुख्यमंत्री योगी यांनी विद्यापीठाची घोषणा केली होती. दरम्यान , मुख्यमंत्री योगी यांच्या कार्यालयातून त्यांच्या दौऱ्याचे वेळापत्रक जारी करण्यात आले आहे.
मुख्यमंत्री योगींच्या दौऱ्याचा संपूर्ण वेळापत्रक Yogi Adityanath ।
प्रवासाची वेळ: मुख्यमंत्री योगी आज दुपारी १२:३० वाजता गोरखपूरहून निघतील.
हिंडन विमानतळ: हिंडन विमानतळावर उतरल्यानंतर ते रस्त्याने दिल्लीला रवाना होतील.
दिल्लीत आगमन: मुख्यमंत्री योगी दुपारी २:४५ वाजता दिल्लीला पोहोचतील आणि उत्तर प्रदेश सदनात मुक्काम करतील.
राष्ट्रपतींशी भेट: मुख्यमंत्री योगी दिल्लीत राष्ट्रपती द्रौपदी मुर्मू यांची भेट घेणार आहेत, जिथे ते गोरखपूर विद्यापीठाच्या उद्घाटन समारंभासाठी औपचारिक निमंत्रण देतील.
हेही वाचा
“सरकार तटस्थ नाही” ; शेख हसीना नंतर खालिदा झिया यांचा पक्षही युनूस सरकारच्या विरोधात





