UP Election 2027 : आझम खान पिता-पुत्राला मोठा दिलासा! २०२७ ची निवडणूक लढवण्याचा मार्ग मोकळा?
UP Election 2027 : समाजवादी पक्षाचे ज्येष्ठ नेते आझम खान आणि त्यांचा मुलगा अब्दुल्ला यांच्या दोन पॅनकार्ड प्रकरणी अलाहाबाद उच्च न्यायालयाने मोठा दिलासा दिला आहे.

UP Election 2027 : समाजवादी पक्षाचे ज्येष्ठ नेते आझम खान आणि त्यांचा मुलगा अब्दुल्ला यांच्या दोन पॅनकार्ड प्रकरणी अलाहाबाद उच्च न्यायालयाने मोठा दिलासा दिला आहे.
न्यायमूर्ती समित गोपाल यांच्या एकल खंडपीठाने दोघांचे जामीन अर्ज स्वीकारून शिक्षेला स्थगिती दिली आहे. मात्र, शिक्षेला स्थगिती देण्याची मागणी न्यायालयाने फेटाळून लावली.
या दोघांनी ट्रायल कोर्टाच्या निर्णयाला अलाहाबाद हायकोर्टात आव्हान दिले होते आणि शिक्षेवर स्थगिती, शिक्षेला स्थगिती आणि अंतरिम जामिनावर सुटका करण्याची मागणी केली होती. 15 ऑक्टोबर रोजी या प्रकरणी सुनावणी पूर्ण झाल्यानंतर न्यायालयाने निर्णय राखून ठेवला होता.
दोन्ही नेते अद्याप निवडणूक लढवू शकणार नसले तरी ते तुरुंगातून नक्कीच बाहेर येऊ शकतात. न्यायालयाने केवळ शिक्षेला स्थगिती दिली आहे, परंतु शिक्षेला स्थगिती दिलेली नाही.
आझम खान आणि अब्दुल्ला यांनी कोणती याचिका दाखल केली होती? UP Election 2027 :
आझम खान यांनी दाखल केलेल्या फौजदारी पुनरीक्षण याचिकेत त्याच्या दोषी आणि 10 वर्षांच्या शिक्षेला आव्हान देण्यात आले होते. तर अब्दुल्ला आझम खानला या प्रकरणी ७ वर्षांची शिक्षा सुनावण्यात आली आहे.
या दोघांना ट्रायल कोर्टाने सुनावलेली शिक्षा जन्मठेपेत बदलण्याची मागणी राज्य सरकारने केली आहे. या प्रकरणी राज्य सरकारने स्वतंत्र फौजदारी पुनर्विचार याचिकाही दाखल केली असून, त्यात आझम खान आणि अब्दुल्ला आझम खान यांची शिक्षा जन्मठेपेत वाढवण्याची मागणी करण्यात आली आहे.
आझम खान आणि त्यांच्या मुलाच्या जामिनावर मुझफ्फरनगरचे सपा खासदार हरेंद्र मलिक यांनी प्रतिक्रिया दिली. ते पक्षाचे मोठे नेते असून त्यांच्या बाहेर येण्याने पक्ष निश्चितच मजबूत होईल, असे ते म्हणाले.






