Sunetra Pawar : सुनेत्रा पवार राष्ट्रवादीच्या नव्या राष्ट्रीय अध्यक्ष? बैठकीत मोठा निर्णय
राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्षात (अजित पवार गट) एक महत्त्वपूर्ण नेतृत्व बदल घडत आहे. उपमुख्यमंत्री सुनेत्रा पवार (Sunetra Pawar) यांना पक्षाच्या राष्ट्रीय अध्यक्षपदावर नेमण्याची प्रक्रिया अंतिम टप्प्यात पोहोचली आहे.

Sunetra Pawar : राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्षात (अजित पवार गट) एक महत्त्वपूर्ण नेतृत्व बदल घडत आहे. उपमुख्यमंत्री सुनेत्रा पवार (Sunetra Pawar) यांना पक्षाच्या राष्ट्रीय अध्यक्षपदावर नेमण्याची प्रक्रिया अंतिम टप्प्यात पोहोचली आहे. पक्षाचे राष्ट्रीय कार्यकारी अध्यक्ष प्रफुल्ल पटेल यांनी एका महत्त्वपूर्ण बैठकीत सुनेत्रा पवार यांच्या नावाची राष्ट्रीय अध्यक्ष म्हणून घोषणा केली असून, विश्वसनीय सूत्रांच्या माहितीनुसार ही घोषणा देवगिरी येथे पार पडलेल्या बैठकीत करण्यात आली आहे.
या बैठकीत प्रफुल्ल पटेल यांनी सुनेत्रा पवार यांचे नाव अधिकृतपणे पुढे आणल्यानंतर उपस्थित सर्व आमदारांनी हात वर करून एकमताने त्यांच्या नावाला समर्थन दिले. पक्षातील प्रमुख नेते आणि आमदारांनी सुनेत्रा पवार यांच्या नेतृत्वाला पूर्ण पाठिंबा दर्शवला, ज्यामुळे पक्षातील एकजूट आणि स्थिरता स्पष्टपणे दिसून आली.
सध्या फक्त औपचारिक प्रक्रिया बाकी असून, येत्या २६ फेब्रुवारी २०२६ रोजी राष्ट्रवादी काँग्रेसच्या राष्ट्रीय कार्यकारिणीची बैठक बोलावण्यात आली आहे. या बैठकीत सुनेत्रा पवार यांच्या नावाची राष्ट्रीय अध्यक्षपदासाठी अधिकृत निवड आणि घोषणा होईल, अशी माहिती सूत्रांकडून समोर आली आहे. प्रफुल्ल पटेल यांनी यापूर्वीच स्पष्ट केले होते की, सुनेत्रा पवार या पदासाठी एकमेव उमेदवार आहेत आणि पक्षातील सर्व स्तरांवर याबाबत पूर्ण सहमती आहे.
पार्श्वभूमी आणि राजकीय संदर्भ
अजित पवार यांच्या अकाली निधनानंतर (२८ जानेवारी २०२६ रोजी विमान अपघातात) राष्ट्रवादी काँग्रेसमध्ये नेतृत्वाची मोठी पोकळी निर्माण झाली होती. सुनेत्रा पवार यांनी लगेचच उपमुख्यमंत्रीपदाची शपथ घेतली आणि आता राष्ट्रीय अध्यक्षपदाची जबाबदारी स्वीकारण्यासाठी तयार आहेत. हा बदल पक्षाला नवीन दिशा देऊ शकतो. सुनेत्रा पवार यांच्या नेतृत्वाखाली पक्ष अधिक मजबूत होईल आणि महिला नेतृत्वाला प्रोत्साहन मिळेल, अशी अपेक्षा पक्षातील नेत्यांकडून व्यक्त केली जात आहे.






