“हाथरस दुर्घटनेला सरकार गांभीर्याने घेतंय” ; रिता बहुगुणा जोशी यांची प्रतिक्रिया

Rita Bahuguna Joshi । उत्तर प्रदेशच्या माजी मंत्री रिटा बहुगुणा जोशी यांनी हातरस दुर्घटनेवर आपली प्रतिक्रिया व्यक्त केली आहे. माध्यमांशी चर्चा करताना रिटा बहुगुणा जोशी म्हणाल्या की, “त्यांचे सरकार दोषींना सोडणार नाही, तर त्यांच्यावर कठोर कारवाई केली जाईल.” माजी मंत्री रिटा बहुगुणा जोशी एका हॉटेलच्या उद्घाटनासाठी इटावामध्ये पोहोचल्या होत्या.
रिटा बहुगुणा म्हणाल्या की, “आमचे सरकार पर्यटनावर विशेष लक्ष देत आहे. आम्ही लोकांना आवाहन करू इच्छितो की जे आग्र्याला येतात त्यांनी इटावाला नक्की यावे, कारण इथे लायन सफारी आहे. योगी सरकारने सफारीला अद्याप पैसे दिलेले नसल्याबाबत रीता बहुगुणा म्हणाल्या की, मला कळले आहे की दरवर्षी सुमारे एक लाख पर्यटक येथे येतात. आमचे सरकार पर्यटनाच्या नावावर भेदभाव करत नाही. सरकार पर्यटनावर विशेष लक्ष देत आहे. हे प्रकरण आम्ही मुख्यमंत्र्यांपर्यंत नेणार आहोत.”असे त्यांनी म्हटले.
‘घटनेतील दोषींवर कारवाई केली जाईल’ Rita Bahuguna Joshi ।
हातरस घटनेवर ते म्हणाले की, आमचे सरकार हे प्रकरण गांभीर्याने घेत आहे, जो कोणी दोषी असेल त्याला सोडले जाणार नाही. ही एक गंभीर घटना असून शासन गांभीर्याने घेत आहे. हातरस येथे एका कार्यक्रमात झालेल्या चेंगराचेंगरीत आतापर्यंत सुमारे १२१ जणांचा मृत्यू झाला आहे. तर अनेक जण जखमी झाले आहेत. 2 जुलै रोजी स्वयंभू संत आणि उपदेशक नारायण साकार हरी उर्फ ’भोले बाबा’ यांच्या सत्संगादरम्यान चेंगराचेंगरी झाली होती.
आयोजकांवर एफआयआर दाखल Rita Bahuguna Joshi ।
एफआयआरनुसार, कार्यक्रमात 2.50 लाखांहून अधिक लोक सहभागी झाले होते, तर प्रशासनाने केवळ 80 हजार लोकांना परवानगी दिली होती. एफआयआरनुसार, सत्संगाच्या आयोजकांनी बाबांच्या अनुयायांच्या चप्पल आणि इतर सामान जवळच्या शेतात फेकून कार्यक्रमाला उपस्थित असलेल्या लोकांची खरी संख्या लपवण्याचा प्रयत्न केला. बाबांच्या पायाची माती काढण्यासाठी भाविक धावत असताना चेंगराचेंगरी झाल्याचे सांगण्यात येत आहे.





