Ram Govind Athar : चित्रपट दिग्दर्शक राम गोविंद अथर कालवश; रामायण, महाभारतासह डझनभर चित्रपटांच्या पटकथा लिहिल्या
Updated On:

Ram Govind Athar – कवी, नाट्य, लेखक आणि चित्रपट दिग्दर्शक राम गोविंद अथर यांचे रविवारी सकाळी 10 वाजता त्यांच्या जुहू येथील निवासस्थानी दीर्घ आजाराने निधन झाले. ते 84 वर्षांचे होते.
राम गोविंद यांनी बागबान, रामायण आणि महाभारतासह डझनभर चित्रपट आणि टीव्ही मालिकांच्या स्क्रिप्ट लिहिल्या आहेत. हा देखील योगायोग आहे, पण लोक त्यांना फक्त माया गोविंदचा पती म्हणून ओळखत होते.
माया गोविंद यांचा मुलगा अजय गोविंद याने सांगितले की, त्यांची प्रकृती बऱ्याच दिवसांपासून खराब होती, मात्र आज सकाळी त्यांनी राहत्या घरी अखेरचा श्वास घेतला.
विलेपार्ले पश्चिम येथील पवन हंस स्मशानभूमीत त्यांच्या पार्थिवावर अंत्यसंस्कार करण्यात आले. राम गोविंद अथर हे एक उत्तम कवीही होते. पती या नात्याने माया गोविंदांना उंचीवर नेण्यात त्यांचे महत्त्वाचे योगदान होते.





