Raghav Chadha: “माझा आवाज दाबला गेलाय, पण मी हरलो नाही” ; ‘आम आदमीला संदेश’ म्हणत राघव चड्ढा यांनी प्रसिद्ध केला व्हिडिओ
Raghav Chadha: आम आदमी पार्टीचे (आप) नेते आणि राज्यसभा खासदार राघव चड्ढा यांनी उपनेतेपदावरून हटवल्याबद्दल पहिल्यांदाच उघडपणे भाष्य केले आहे.

Raghav Chadha: आम आदमी पार्टीचे (आप) नेते आणि राज्यसभा खासदार राघव चड्ढा यांनी उपनेतेपदावरून हटवल्याबद्दल पहिल्यांदाच उघडपणे भाष्य केले आहे. त्यांनी सोशल मीडियावर या एक व्हिडिओ शेअर करून अनेक प्रश्न उपस्थित केले.
राघव चड्डा यांनी,”ते नेहमीच सामान्य माणसाचा आवाज म्हणून संसदेत आले आहेत आणि जनतेवर थेट परिणाम करणारे विविध मुद्दे मांडले आहेत” असे व्हिडिओच्या माध्यमातून म्हणाले.
राज्यसभा खासदार राघव चड्ढा यांनी शेअर केलेल्या व्हिडिओमध्ये , “जेव्हा जेव्हा मला संसदेत बोलण्याची संधी मिळते, तेव्हा मी सार्वजनिक प्रश्न मांडतो. आणि कदाचित मी असे विषय मांडतो जे सहसा संसदेत मांडले जात नाहीत. पण सार्वजनिक प्रश्न मांडणे हा गुन्हा आहे का? मी गुन्हा केला आहे का? माझ्याकडून काही चूक झाली आहे का? मी काही चुकीचे केले आहे का? मी हा प्रश्न विचारत आहे कारण आम आदमी पार्टीने राज्यसभा सचिवालयाला राघव चड्ढा यांना संसदेत बोलण्यापासून रोखण्यास सांगितले आहे.”
ते म्हणाले, “होय, आम आदमी पार्टीने संसदेला कळवले आहे की राघव चड्ढा यांना संसदेत बोलू देऊ नये. आता मला बोलण्यापासून कोणी का रोखू इच्छित आहे?” जेव्हा कधी मी बोलतो, तेव्हा मी देशातील सामान्य माणसासाठी बोलतो.
Silenced, not defeated
My message to the ‘aam aadmi’
—
खामोश करवाया गया हूँ, हारा नहीं हूँ‘आम आदमी’ को मेरे संदेश pic.twitter.com/poUwxsu0S3
— Raghav Chadha (@raghav_chadha) April 3, 2026
विमानतळांवरील महागड्या जेवणाचा प्रश्न, झोमॅटो-ब्लिंकइट डिलिव्हरी रायडर्सना भेडसावणाऱ्या समस्या, अन्न भेसळीचा प्रश्न, टोल प्लाझावरील बँक शुल्काचे शोषण, मध्यमवर्गावरील कराचा बोजा, कंटेंट क्रिएटर्सचा संप, टेलिकॉम कंपन्यांकडून १२ महिन्यांत १३ रिचार्जची सक्ती, डेटा रोलओव्हरचा प्रश्न, आणि रिचार्ज केल्यानंतर उत्पन्न बंद होण्याचा प्रश्न—हे सर्व मुद्दे मी संसदेत मांडले आहेत.
“माझा आवाज दाबण्याचा प्रयत्न कोणी का करेल?” Raghav Chadha:
खासदार म्हणाले, “आणि हे मुद्दे मांडल्यामुळे देशातील सामान्य माणसाला फायदा झाला आहे. पण याचा पक्षाच्या सामान्य माणसाला काय फायदा झाला आहे? मला बोलण्यापासून कोणी का थांबवू इच्छित आहे? माझा आवाज कोणी का दाबू इच्छित आहे? अहो, तुम्ही लोक माझ्यावर प्रचंड प्रेम करता. जेव्हा कधी मी तुमचे प्रश्न मांडतो, तेव्हा तुम्ही मला पाठिंबा देता, माझे कौतुक करता आणि मला प्रोत्साहन देता.”
आम आदमी पक्षाचे नेते म्हणाले, “मला तुमचे आभार मानायचे आहेत. असाच माझा हात धरून मला पाठिंबा देत राहा. मला सोडून देऊ नका.” मी तुमच्यासोबत आहे आणि तुमच्यासाठी आहे.
ज्यांनी संसदेत बोलण्याचा माझा हक्क हिरावून घेतला आहे आणि माझा आवाज दाबला आहे, त्यांनाही मला काहीतरी सांगायचे आहे. माझ्या मौनाला पराभव समजू नका. माझ्या मौनाला पराभव समजू नका. मी एक नदी आहे, जी वेळ आल्यावर पूर धारण करते.





