Punjab News : पंजाबमध्ये मोठी कारवाई ! तरनतारन येथे दोन घुसखोर ठार
दुबईहून तेल अवीवला जाणाऱ्या फ्लायदुबई विमानाच्या वैमानिकावरील हल्ल्याने जगभरात (Punjab News) खळबळ उडाली आहे. ट्रम्प आणि नेतान्याहू यांच्यासह प्रमुख नेत्यांना या हल्ल्यामागे दहशतवादी कट असल्याचा संशय आहे.

Punjab News : दुबईहून तेल अवीवला जाणाऱ्या फ्लायदुबई विमानाच्या वैमानिकावरील हल्ल्याने जगभरात (Punjab News) खळबळ उडाली आहे. ट्रम्प आणि नेतान्याहू यांच्यासह प्रमुख नेत्यांना या हल्ल्यामागे दहशतवादी कट असल्याचा संशय आहे. फ्लायदुबई अपहरण प्रकरणाच्या पार्श्वभूमीवर, भारतातील सुरक्षा दलांनी शुक्रवारी एक मोठा दहशतवादी कट उधळून लावला आहे.
पाकिस्तानमधून भारतात घुसखोरी करणाऱ्या दोन दहशतवाद्यांना भारतीय जवानांनी (Punjab News) ठार केले आहे. ही कारवाई पंजाबमधील तरनतारन येथे झाली. आंतरराष्ट्रीय सीमेवर तैनात असलेल्या बीएसएफने घुसखोरीचा प्रयत्न हाणून पाडला आणि भारत-पाकिस्तान सीमेजवळ दोन पाकिस्तानी नागरिकांना ठार केले. सीमा सुरक्षा दलाने (बीएसएफ) पंजाबमधील तरनतारन सेक्टरमध्ये भारत-पाकिस्तान आंतरराष्ट्रीय सीमेवर घुसखोरीचा एक प्रयत्न हाणून पाडला आहे.
प्राथमिक माहितीनुसार, आज पहाटे खालरा पोलीस ठाण्याच्या हद्दीतील राजोके गावाजवळ दोन पाकिस्तानी नागरिकांनी भारतीय हद्दीत घुसण्याचा प्रयत्न केला. सुरक्षा कर्मचाऱ्यांनी त्या दोघांना इशारा दिला, परंतु ते भारतीय सीमेच्या दिशेने पुढे जात राहिल्याने बीएसएफला गोळीबार करावा लागला. या घटनेत दोन्ही कथित घुसखोर ठार झाले. सुरक्षा यंत्रणांकडून पुढील माहितीची प्रतीक्षा आहे.
ही घटना तरनतारन जिल्ह्यातील भारत-पाकिस्तान सीमेवरील बीओपी राजोके परिसरात मध्यरात्री साडेबारा वाजण्याच्या सुमारास घडली. मिळालेल्या माहितीनुसार, दोन संशयित व्यक्ती रात्रीच्या वेळी आंतरराष्ट्रीय सीमा ओलांडून भारतीय हद्दीत प्रवेश करण्याचा प्रयत्न करत होते. सीमेवर तैनात असलेल्या बीएसएफ जवानांना संशयास्पद हालचाल लक्षात आली आणि त्यांनी त्यांना थांबण्याचा इशारा दिला.
मात्र, प्राथमिक माहितीनुसार, इशारा देऊनही ते दोन संशयित (Punjab News) पुढे येण्याचा प्रयत्न करत राहिले. त्यानंतर, बीएसएफ जवानांनी गोळीबार करून त्या दोघांना ठार केले. प्राथमिक माहितीनुसार, दोन्ही मृत व्यक्ती पाकिस्तानी नागरिक होते, मात्र त्यांच्या ओळखीबाबत आणि इतर तपशिलांबाबत अधिकृत पुष्टी अद्याप मिळालेली नाही.






