‘रक्तापेक्षा पैसा जास्त महत्त्वाचा…’ ; भारत-पाकिस्तान क्रिकेट सामन्यावरून प्रियांका चतुर्वेदींचा सरकारवर निशाणा

Priyanka Chaturvedi on cricket match । पहलगाम दहशतवादी हल्ल्यानंतर भारताने पाकिस्तानशी राजनैतिक संबंध स्थगित केले आहेत. पाकिस्तानी नागरिकांना देश सोडण्यास सांगण्यात आले, राजनैतिक अधिकाऱ्यांची संख्या कमी करण्यात आली आणि सहा दशके जुना सिंधू पाणी करारही स्थगित करण्यात आला. परंतु दोन्ही देशांमधील सुरू असलेल्या तणावादरम्यान, भारत आणि पाकिस्तानचे क्रिकेट संघ आशिया कपमध्ये एकमेकांसमोर समोर येणार आहेत. शिवसेनेच्या (उद्धव बाळासाहेब ठाकरे) खासदार प्रियांका चतुर्वेदी यांनी यावर केंद्र सरकारवर निशाणा साधला आहे.
‘रक्तापेक्षा पैसा महत्त्वाचा आहे’ Priyanka Chaturvedi on cricket match ।
आगामी आशिया कपमध्ये भारत आणि पाकिस्तान यांच्यात क्रिकेट सामना खेळण्याची परवानगी दिल्याबद्दल प्रियांका चतुर्वेदी यांनी सरकार आणि भारतीय क्रिकेट नियामक मंडळावर (बीसीसीआय) तीव्र हल्ला चढवला. भारतीय सैनिक आणि नागरिकांच्या रक्तापेक्षा आर्थिक हितांना प्राधान्य देण्यात आले आहे असा आरोप त्यांनी केला. त्यांनी याला ‘ब्लड मनी’ म्हटले.
उद्धव गटाचे खासदार चतुर्वेदी यांनी पहलगाम दहशतवादी हल्ल्याचा संदर्भ देत म्हटले, ‘जेव्हा आपल्या सहकारी भारतीयांच्या आणि आपल्या गणवेशधारी सैनिकांच्या रक्तापेक्षा पैसा महत्त्वाचा असतो. ऑपरेशन सिंदूर आणि प्रिय बीसीसीआयवर ढोंगीपणा दाखवणाऱ्या केंद्र सरकारला लाज वाटली पाहिजे – ही फक्त रक्ताची कमाई नाही तर ती शापित रक्कम आहे.’
18% Pakistan share of their terrorism blood money
7% Bangladesh share of their Hindu minority blood money
And BCCI the biggest beneficiary trading over Indians blood.
And GoI playing the role of Gandhari – deliberately blind.
Shame. https://t.co/ykbQdqb7uf— Priyanka Chaturvedi🇮🇳 (@priyankac19) August 3, 2025
दुसऱ्या एका पोस्टमध्ये तिने म्हटले आहे की, ‘भारत-पाकिस्तान सामन्यातून पैसे कमवण्याचा प्रयत्न करणाऱ्या प्रत्येक प्रायोजक, प्रसारक, स्ट्रीमिंग अॅपची नावे जाहीर केली पाहिजेत आणि त्यांना लाज वाटली पाहिजे, कारण स्पष्टपणे बीसीसीआय आणि भारत सरकार निर्लज्जपणे हा सामना पुढे ढकलत आहेत, म्हणून आपण भारतीय नागरिक म्हणून आपला आवाज उठवला पाहिजे.
प्रियांका चतुर्वेदी यांनी माहिती आणि प्रसारण मंत्रालयाकडे भारत-पाकिस्तान सामन्याचे थेट प्रक्षेपण करणाऱ्या सर्व स्ट्रीमिंग अॅप्स आणि प्रसारण चॅनेलवर बंदी घालण्याची मागणी केली आहे.
आशिया कप वेळापत्रक जाहीर Priyanka Chaturvedi on cricket match ।
प्रियंका चतुर्वेदी यांचे विधान आशियाई क्रिकेट परिषदेने (एसीसी) दुबई आणि अबुधाबीमधील स्पर्धेचे वेळापत्रक आणि ठिकाणे अधिकृतपणे जाहीर केल्यानंतर काही तासांतच आले आहे, ज्यामध्ये भारत-पाकिस्तान सामन्याला ‘ब्लॉकबस्टर सामना’ म्हटले आहे. परिषदेने म्हटले आहे की, ‘भारत विरुद्ध पाकिस्तान सामना १४ सप्टेंबर २०२५ रोजी होणार आहे आणि सुपर फोर आणि फायनल दरम्यान पुन्हा सामने खेळवता येतील.’
९ ते २८ सप्टेंबर दरम्यान युएईमध्ये होणाऱ्या २०२५ च्या आशिया कपसाठी भारत आणि पाकिस्तानला युएई आणि ओमानसह एकाच गटात ठेवण्यात आले आहे. टी-२० स्वरूपात खेळल्या जाणाऱ्या या स्पर्धेत दोन्ही प्रतिस्पर्धी संघ तीनदा एकमेकांसमोर येऊ शकतात.
डब्ल्यूसीएल सामना रद्द करण्यात आला
जुलैच्या सुरुवातीला, उद्धव गटाच्या खासदार प्रियांका चतुर्वेदी यांनी माजी भारतीय क्रिकेटपटूंना वर्ल्ड चॅम्पियनशिप ऑफ लीजेंड्स (डब्ल्यूसीएल) स्पर्धेत पाकिस्तानविरुद्ध सामने खेळण्याची परवानगी दिल्याबद्दल बीसीसीआयवर टीका केली आणि पहलगाम दहशतवादी हल्ल्यानंतर पाकिस्तानशी ‘संवाद नाही’ या भूमिकेची सरकारला आठवण करून दिली.
प्रियांका चतुर्वेदी म्हणाल्या की हा निर्णय ‘नैतिक दिवाळखोरी’ दर्शवितो, तर सरकारने शेजारील देशाशी क्रिकेट संबंधांवर सार्वजनिकपणे कठोर भूमिका घेतली होती. तथापि, नंतर भारतीय खेळाडूंनी सहभागी होण्यास नकार दिल्यानंतर डब्ल्यूसीएलमधील इंडिया चॅम्पियन विरुद्ध पाकिस्तान चॅम्पियन सामना रद्द करण्यात आला.





