राष्ट्रपती द्रौपदी मुर्मू यांच्या हेलिकॉप्टर लँडिंगमध्ये मोठी चूक ; शबरीमला भेटीदरम्यान अपघात

President Draupadi Murmu । राष्ट्रपती द्रौपदी मुर्मू यांच्या सुरक्षेत मोठी चूक समोर आली आहे. आज राष्ट्रपतींना शबरीमला यात्रेसाठी घेऊन जाणारे हेलिकॉप्टर केरळमध्ये एका लँडिंग पॅडवर अडकले. हेलिकॉप्टरची चाके हेलिपॅडमध्ये अडकली. समोर आलेल्या माहितीनुसार, हेलिपॅडचे बांधकाम शेवटच्या क्षणी सुरू झाले, ज्यामुळे काँक्रीट आणि सिमेंटचे मिश्रण पूर्णपणे सुकले नाही.त्यामुळे हा अपघात झाला असे सांगण्यात आले आहे.
राष्ट्रपतींच्या भेटीदरम्यान सबरीमाला येथील हेलिपॅडचे बांधकाम हा शेवटच्या क्षणी करण्यात आलेला निर्णय होता. आज सकाळी हेलिपॅडवरील काँक्रीटचे काम पूर्ण झाल्याचे वृत्त आहे. समोर आलेल्या माहितीनुसार, हेलिपॅड बांधण्याचा निर्णय मंगळवारी संध्याकाळी घेण्यात आला आणि वैमानिकांच्या निर्देशानुसार रात्रभर काँक्रीट ओतण्यास सुरुवात झाली.
राष्ट्रपतींचे हेलिकॉप्टर तेथे उतरू शकेल यासाठी सकाळपर्यंत काम पूर्ण करण्यात आले. तथापि, राज्य गुप्तचर विभागाने आधीच इशारा दिला होता की हेलिपॅडवरील काँक्रीट पूर्णपणे सुकलेले नाही, म्हणून हेलिकॉप्टर तेथे उतरवू नये. या इशाऱ्याकडे दुर्लक्ष करण्यात आले. राष्ट्रपतींच्या शबरीमला भेटीदरम्यान, पहाटे ४ वाजता हे स्पष्ट नव्हते की हा प्रवास रस्त्याने होईल की विमानाने. राष्ट्रपती सचिवालयाने तिरुअनंतपुरम ते पंपा असा रस्ता मार्ग असण्याची शक्यता विचारात घेतली होती, ज्यामुळे रस्त्यावर पोलिस तैनात करण्यात आले.
या घटनेनंतर, पोलिस आणि अग्निशमन आणि बचाव सेवेच्या कर्मचाऱ्यांनी हेलिकॉप्टरची सुरक्षितता सुनिश्चित केली. राष्ट्रपती मुर्मू, सुरक्षा कर्मचारी आणि कर्मचारी सुरक्षित असल्याचे वृत्त आहे. वृत्तानुसार, राष्ट्रपतींचे हेलिकॉप्टर मूळतः निलक्कल येथे उतरणार होते, परंतु खराब हवामान आणि पावसामुळे, शुक्रवारी संध्याकाळी उशिरा लँडिंगचे ठिकाण पथनमथिट्टा येथील प्रमदम स्टेडियममध्ये बदलण्यात आले. हेलिपॅडवर घाईघाईने नवीन काँक्रीट ओतण्यात आले होते, जे पूर्णपणे सुके नव्हते. राष्ट्रपतींचे हेलिकॉप्टर उतरताच, त्याची चाके ओल्या काँक्रीटमध्ये अडकली.
मात्र , सुरक्षा अधिकारी आणि ग्राउंड स्टाफने तात्काळ कारवाई केली आणि परिस्थिती नियंत्रणात आणली. त्यानंतर राष्ट्रपती द्रौपदी मुर्मू नियोजित वेळेनुसार सबरीमाला मंदिरासाठी रवाना झाल्या. राष्ट्रपती मुर्मू २१ ऑक्टोबरपासून सुरू झालेल्या केरळच्या चार दिवसांच्या दौऱ्यावर आहेत. २२ ऑक्टोबर रोजी राष्ट्रपती मुर्मू सबरीमाला मंदिरात दर्शन आणि आरती करतील. २३ ऑक्टोबर रोजी राष्ट्रपती तिरुवनंतपुरममध्ये माजी राष्ट्रपती के.आर. नारायणन यांच्या पुतळ्याचे अनावरण करतील. त्यानंतर त्या वरखला येथील शिवगिरी मठात श्री नारायण गुरूंच्या महासमाधी शताब्दी समारंभाच्या उद्घाटनाला उपस्थित राहतील. त्यानंतर, त्या पलाई येथील सेंट थॉमस कॉलेजच्या प्लॅटिनम ज्युबिली (७५ व्या वर्धापन दिन) च्या समारोप समारंभालाही उपस्थित राहतील. २४ ऑक्टोबर रोजी, राष्ट्रपती एर्नाकुलम येथील सेंट टेरेसा कॉलेजच्या शताब्दी समारंभाला प्रमुख पाहुणे म्हणून उपस्थित राहतील.





