‘कॅप्टनने विमानाच्या इंजिनचे इंधन बंद केले’ ; एअर इंडिया विमान अपघाताबाबत अमेरिकेच्या अहवालात मोठा दावा

Plane Crash Ahmedabad । “गुजरातमधील अहमदाबाद याठिकाणी कोसळलेल्या एअर इंडिया विमानाच्या दोन्ही वैमानिकांमधील शेवटच्या संभाषणाच्या कॉकपिट रेकॉर्डिंगवरून कॅप्टनने विमानाच्या इंजिनला इंधन पुरवठा बंद केला होता असेच दिसून येत आहे ” अशी माहिती अमेरिकन मीडिया वॉल स्ट्रीट जर्नलने दिली आहे.
वॉल स्ट्रीट जर्नलने वृत्त दिले की बोईंग ७८७ ड्रीमलायनर उडवणाऱ्या पहिल्या अधिकाऱ्याने अधिक अनुभवी कॅप्टनला विचारले की धावपट्टीवरून उड्डाण केल्यानंतर लगेचच स्विच कटऑफ पोझिशनवर का हलवला.? अहवालानुसार, यानंतर पहिल्या अधिकाऱ्याने घाबरून जाण्याची भावना व्यक्त केली, तर कॅप्टनकाहीच बोलले नाहीत ” असे या अहवालात सांगण्यात आल्याचे म्हटले आहे.
वॉल स्ट्रीट जर्नलचा अहवाल Plane Crash Ahmedabad ।
या विमान अपघातात कॅप्टन सुमित सभरवाल आणि फर्स्ट ऑफिसर क्लाईव्ह कुंदर यांचाही मृत्यू झाला, ज्यांना अनुक्रमे १५,६३८ तास आणि ३,४०३ तासांचा उड्डाणाचा अनुभव होता. वॉल स्ट्रीट जर्नलने एअरक्राफ्ट अॅक्सिडेंट इन्व्हेस्टिगेशन ब्युरो (AIIB) च्या प्राथमिक अहवालाचा हवाला दिला आहे, ज्यामध्ये म्हटले आहे की दोन्ही इंजिनवरील इंधन कटऑफ स्विच टेकऑफनंतर एकामागून एक कटऑफ स्थितीत गेले. अहवालानुसार, उड्डाण आणि अपघात दरम्यानचा वेळ फक्त ३२ सेकंदांचा होता.
वॉल स्ट्रीट जर्नलने या प्रकरणाशी परिचित असलेल्या लोकांचा, अमेरिकन वैमानिकांचा आणि तपासावर लक्ष ठेवणाऱ्या सुरक्षा तज्ञांचा हवाला देत म्हटले आहे की, सुरुवातीच्या अहवालात दिलेल्या तपशीलांवरून असे दिसून येते की कॅप्टनने स्वतः स्विच बंद केले होते. त्यात पुढे म्हटले आहे की, “बंद करणे अपघाती होते की जाणूनबुजून होते हे अहवालात नमूद केलेले नाही.”
नागरी विमान वाहतूक मंत्री काय म्हणाले?
नागरी विमान वाहतूक मंत्री किंजरापू राम मोहन नायडू यांनी गेल्या आठवड्यात सांगितले होते की हा अहवाल केवळ प्राथमिक निष्कर्षांवर आधारित आहे आणि अंतिम अहवाल प्रसिद्ध होईपर्यंत कोणताही अंतिम निष्कर्ष काढू नये.
भारतीय वैमानिक महासंघाकडून निषेध व्यक्त Plane Crash Ahmedabad ।
फेडरेशन ऑफ इंडियन पायलट्स (एफआयपी) चे अध्यक्ष सीएस रंधावा यांनी गुरुवारी वॉल स्ट्रीट जर्नलच्या निराधार अहवालावर जोरदार टीका केली आणि कारवाईची मागणीही केली. रंधावा यांनी जोर देऊन सांगितले की एआयआयबीच्या प्राथमिक अहवालात वैमानिकांनी इंजिनमध्ये इंधनाचा प्रवाह नियंत्रित करणारे स्विच बंद केल्याचा कोणताही उल्लेख नाही. अंतिम अहवाल येईपर्यंत लोकांनी कोणताही निष्कर्ष काढू नये, असे त्यांनी सांगितले.





