M.J.Akbar : अमेरिकेच्या टॅरिफ निर्णयावर एम.जे.अकबर यांची टीका

नवी दिल्ली : भारतावर अतिरिक्त आयात शुल्क लावण्याच्या अमेरिकेच्या निर्णयावर पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या सरकारमध्ये मंत्री राहीलेले एमजे अकबर यांनी जोरदार टीका केली आहे. माजी परराष्ट्र राज्यमंत्री एमजे अकबर म्हणाले की आपण रशियाकडून तेल खरेदी करतो म्हणून हा कर लावण्यात आला.
पण संपूर्ण युद्धाच्या काळात जर्मनीही रशियाकडून तेल खरेदी करत राहिला, त्यावर ५०% कर का नाही? चीन आपल्यापेक्षा रशियाकडून जास्त गॅस खरेदी करतो याकडेही त्यांनी लक्ष वेधले. वृत्तसंस्था एएनआयशी बोलताना अकबर पुढे म्हणाले, ट्रम्प चीनच्या बाबतीत अनिश्चित आणि असुरक्षित वाटतात.
शुल्काच्या या खेळामुळे भारत आणि चीनमधील थंड संबंध पुन्हा सुरू झाले आहेत, ज्याचा भू-राजकीय आणि द्विपक्षीय पातळीवर चांगला परिणाम झाला आहे. काही वस्तूंवर परिणाम होईल हे खरे आहे, परंतु आपल्या एकूण आंतरराष्ट्रीय व्यापाराला मोठे नुकसान होणार नाही. तथ्ये आणि सत्यासमोर अमेरिकन युक्तिवाद कोसळले आहेत असे त्यांनी नमूद केले.





