KIren Rijiju : खरगेंच्या ‘मोदी-शाह बेकायदेशीर’ वक्तव्यावर भाजप आक्रमक; रिजिजू म्हणाले, ‘तुम्ही आणि राहुल…?’
KIren Rijiju : संसदीय कामकाज मंत्री किरेन रिजिजू यांनी काँग्रेस अध्यक्ष मल्लिकार्जुन खरगे यांच्या बेकायदेशीर निवडणुकांबद्दलच्या वक्तव्याला प्रत्युत्तर दिले आहे.

KIren Rijiju : संसदीय कामकाज मंत्री किरेन रिजिजू यांनी काँग्रेस अध्यक्ष मल्लिकार्जुन खरगे यांच्या बेकायदेशीर निवडणुकांबद्दलच्या वक्तव्याला प्रत्युत्तर दिले आहे. खरगे यांनी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी आणि गृहमंत्री अमित शाह हे अवैध असल्याचा आरोप केला आहे.
रिजिजू यांनी विचारले, “खरगे तुम्ही अवैध खासदार आहात का? राहुल गांधी अवैध खासदार आहेत का? तामिळनाडू, कर्नाटक, केरळ, पंजाब, जम्मू आणि काश्मीर, हिमाचल प्रदेश आणि झारखंडचे मुख्यमंत्री अवैध आहेत का?” त्यांनी काँग्रेस अध्यक्ष मल्लिकार्जुन यांना भारतीय संविधानाचा अपमान करणे थांबवण्याचे आवाहन केले.
राज्यसभेतील विरोधी पक्षनेते मल्लिकार्जुन खरगे यांनी या सर्व निवडणुका अवैध असल्याचा आरोप करत लोकसभा आणि राज्य विधानसभा विसर्जित करण्याची मागणी केली. त्यांनी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी, गृहमंत्री अमित शाह आणि सर्व राज्यांच्या मुख्यमंत्र्यांचा चालू असलेला कार्यकाळही अवैध असल्याचा आरोप केला.
त्यांनी म्हटले की, मतपत्रिकांद्वारे नवीन निवडणुका घेतल्या पाहिजेत. ईव्हीएमचा गैरवापर होत असल्याचा आरोप खर्गे यांनी केला, आणि त्यांचे स्वतःचे लोकही हेच सांगत आहेत. एसआयआर प्रक्रियेत अनेक त्रुटी असून त्यामुळे लोकशाही कमकुवत होत असल्याचा दावा त्यांनी केला.
एसआयआर प्रक्रियेविरोधात आंदोलन सुरूच राहणार: खरगे KIren Rijiju :
ते म्हणाले की, विरोधी पक्ष एसआयआर प्रक्रिया आणि निवडणूक प्रक्रियेच्या गैरवापराविरोधात देशव्यापी आंदोलन सुरूच ठेवतील. ३० सप्टेंबर रोजी झालेल्या इंडिया अलायन्सच्या बैठकीचा संदर्भ देत काँग्रेस अध्यक्ष म्हणाले की, “एसआयआर देशाला चुकीच्या दिशेने नेत आहे आणि त्याचा गरीब, अशिक्षित, कामगार वर्ग आणि विशेषतः अल्पसंख्याकांवर विपरीत परिणाम होत आहे, यावर सर्वांचे एकमत झाले आहे.”
एका मतदान केंद्रातून ५०० मते काढून टाकल्यास ती कसली मुक्त आणि निष्पक्ष निवडणूक, असा प्रश्न काँग्रेस अध्यक्षांनी उपस्थित केला. आता नावे जोडण्याचे प्रयत्न केले जात असल्याचा आरोप त्यांनी केला.
लोकशाहीत असे निर्णय कधीच घेतले गेले नाहीत: खरगे KIren Rijiju :
काँग्रेस अध्यक्षांनी आरोप केला की, अनेक लोक, विशेषतः भाजप आणि आरएसएसचे सदस्य, ज्या वॉर्ड, पंचायती आणि गावांमध्ये मतदारांची नावे काढून टाकायची आहेत, तिथे जाऊन तसे अर्ज भरत आहेत. त्यांनी हे पूर्णपणे चुकीचे असल्याचे म्हटले.
मागील सरकारांचा संदर्भ देत खरगे म्हणाले की, “जवाहरलाल नेहरू, इंदिरा गांधी, लाल बहादूर शास्त्री, नरसिंह राव आणि राजीव गांधी यांच्यासह कोणत्याही नेत्याने लोकशाहीत असे पाऊल कधीही उचलले नाही. सरकारवर निशाणा साधत ते म्हणाले, “तुम्ही करत असलेल्या अत्याचारामुळे आमचे तरुण, गरीब, दलित आणि वंचित लोकांचे नुकसान होत आहे.”






