फोन टॅपिंग प्रकरणी खडसेंचा नोंदवला जबाब

मुंबई- बेकायदेशीर फोन टॅपिंग प्रकरणी ज्येष्ठ आयपीएस अधिकारी रश्मी शुक्ला यांच्याविरुद्ध दाखल झालेल्या गुन्ह्यात राष्ट्रवादी कॉंग्रेसचे नेते एकनाथ खडसे यांना मुंबई पोलिसांनी गुरुवारी हजर राहण्यास सांगितले. एका अधिकाऱ्याने ही माहिती दिली.
वरिष्ठ पोलीस अधिकारी राजीव जैन यांच्या तक्रारीवरून शुक्ला यांच्या विरोधात मार्च महिन्यात कुलाबा पोलीस ठाण्यात कायद्याच्या विविध कलमांतर्गत एफआयआर दाखल करण्यात आला होता. शुक्ला यांनी भाजपचे माजी नेते आणि शिवसेनेचे खासदार संजय राऊत यांच्या फोन नंबरवर पाळत ठेवल्याचा आरोप जैन यांनी केला होता.
मुंबई पोलिसांनी खडसे यांना त्यांचे म्हणणे नोंदवण्यासाठी समन्स बजावले होते.दक्षिण मुंबईतील कुलाबा पोलिस ठाण्यात बुधवारी नोंदवलेल्या एफआयआरमध्ये म्हटले आहे की आरोपी अधिकाऱ्यांनी निहित राजकीय स्वार्थासाठी 2019 मध्ये या दोन नेत्यांचे फोन टॅप केले होते.
विशेष म्हणजे त्यावेळी खडसे भाजपचे सदस्य होते. यापूर्वी आज मुंबई उच्च न्यायालयाने शुक्ला यांना पुण्यात दाखल झालेल्या अशाच एका प्रकरणात अटकेतून सूट दिली आहे. शुक्ला हे सध्या हैदराबादमध्ये अतिरिक्त पोलीस महासंचालक (केंद्रीय राखीव पोलीस दल) या पदावर केंद्रीय प्रतिनियुक्तीवर आहेत. अतिरिक्त पोलिस आयुक्त दर्जाच्या अधिकाऱ्याच्या तक्रारीच्या आधारे, शुक्ला यांच्या विरोधात कुलाबा पोलिस ठाण्यात नवीन एफआयआर दाखल करण्यात आला.




