“उमर अब्दुल्ला जम्मू-काश्मीरचे मुख्यमंत्री होणार” ; फारुख अब्दुल्ला यांची मोठी घोषणा

Farooq Abdullah । जम्मू -काश्मीरमध्ये नॅशनल कॉन्फरन्सची बहुमताकडे वाटचाल होताना दिसत आहे. दरम्यान, नॅशनल कॉन्फरन्सचे अध्यक्ष फारुख अब्दुल्ला यांनी आपला मुलगा ओमर अब्दुल्ला जम्मू-काश्मीरचा मुख्यमंत्री होणार असल्याची मोठी घोषणा केली आहे. ओमर अब्दुल्ला यांनी या निवडणुकीत बडगाम आणि गंदरबल या दोन जागांवरून उमेदवारी दाखल केली होती. बडगाममधून त्यांनी निवडणूक जिंकली आहे तर गंदरबल मतदारसंघातून ते आघाडीवर आहेत.
पुढे फारुख अब्दुल्ला म्हणाले, “आम्ही आशा करतो की, आम्ही लोकांच्या अपेक्षांवर खरा उतरू आणि त्यांच्या समस्या सोडवू. लोकांनी आमचे म्हणणे ऐकून आमच्यावर विश्वास ठेवला, असा माझा विश्वास आहे, मी त्यांचा आभारी आहे. दबाव संपवायला हवा, तिथेच आम्ही प्रयत्न करू. इथे सार्वजनिक राजवट असावी, पोलिसी राजवट नाही.
निरपराधांची तुरुंगातून सुटका करणार Farooq Abdullah ।
तसेच अब्दुल्ला पुढे म्हणाले की, “आम्हाला तुरुंगातून निरपराध लोकांना बाहेर काढायचे आहे, सत्य बोलण्यासाठी तुरुंगात असलेल्या मीडियाच्या लोकांना बाहेर काढायचे आहे, एकच विनंती आहे की द्वेष वाढवू नका, प्रेम वाढवले पाहिजे.” हिंदू आणि मुस्लिमांमध्ये बंधुभाव वाढवायचा आहे.
गांदरबल मतदारसंघातून निकालाची प्रतीक्षा Farooq Abdullah ।
ओमर अब्दुल्ला मुख्यमंत्री झाले तर त्यांच्या समर्थकांसाठी आनंदाची बाब असेल कारण ओमर यांनी एकदा निवडणूक न लढवण्याचा निर्णय घेतला होता. जोपर्यंत जम्मू-काश्मीरला पूर्ण राज्याचा दर्जा मिळत नाही तोपर्यंत निवडणूक लढवणार नसल्याचे उमर यांनी सांगितले होते. मात्र, निवडणुकीच्या तारखा जाहीर झाल्यानंतर त्यांचा सूर बदलला आणि त्यांनी निर्णय बदलला. एवढेच नाही तर त्यांनी प्रत्येकी दोन जागांवरून निवडणूक लढवली.
निवडणूक आयोगाच्या संकेतस्थळावर दुपारी २ वाजेपर्यंतच्या आकडेवारीनुसार नॅशनल कॉन्फरन्सने ८ जागांवर विजय मिळवला आहे तर त्यांचा मित्रपक्ष काँग्रेसनेही एका जागेवर विजय मिळवला आहे. नॅशनल कॉन्फरन्स ३३ जागांवर तर काँग्रेस ५ जागांवर आघाडीवर आहे. एकीकडे मतमोजणी सुरू असताना दुसरीकडे ओमर अब्दुल्ला यांनी एक्झिट पोलवर प्रश्न उपस्थित केले आहेत.





