ट्रम्प यांनी एपस्टाईनला ‘अश्लील पत्र’ लिहिले? ; डेमोक्रॅट्सनी पत्र केले प्रसिद्ध ; व्हाईट हाऊसने फेटाळला दावा

Donald trump-jeffrey epstein। अमेरिकन काँग्रेसच्या हाऊस ओव्हरसाईट कमिटीमधील डेमोक्रॅट्सनी सोमवारी जेफ्री एपस्टाईन यांना लिहिलेले ‘अश्लील पत्र’ प्रसिद्ध केले. या पत्रावर अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांची स्वाक्षरी असल्याचे सांगण्यात येत आहे. मात्र, डोनाल्ड ट्रम्प यांनी हा दावा पूर्णपणे फेटाळून लावला आहे.
२००३ मध्ये जेफ्री एपस्टाईन यांच्या ५० व्या वाढदिवसानिमित्त तयार केलेल्या अल्बममध्ये हे पत्र समाविष्ट करण्यात आले होते. एपस्टाईन हे एक श्रीमंत आणि प्रभावशाली फायनान्सर होते जे एकेकाळी ट्रम्प यांचे जवळचे मित्र होते. २०१९ मध्ये त्यांनी न्यू यॉर्क तुरुंगात आत्महत्या केली. लैंगिक शोषण आणि अल्पवयीन मुलींच्या तस्करीच्या आरोपाखाली त्यांच्यावर खटला सुरू होता.
ट्रम्प यांनी दावा फेटाळून लावला Donald trump-jeffrey epstein।
ट्रम्प म्हणाले की, त्यांनी पत्र लिहिले नाही किंवा त्यांनी महिलेची आकृती काढली नाही. त्यांनी या प्रकरणाची पहिली बातमी देणाऱ्या द वॉल स्ट्रीट जर्नलविरुद्ध १० अब्ज डॉलर्सचा मानहानीचा खटलाही दाखल केला आहे. ट्रम्प यांनी याविषयी बोलताना, ‘हे माझे शब्द नाहीत, किंवा ते माझी बोलण्याची पद्धत नाही. आणि मी चित्रे काढत नाही.’असे म्हटले आहे.
व्हाईट हाऊसनेही नकार दिला Donald trump-jeffrey epstein।
व्हाईट हाऊसच्या प्रेस सेक्रेटरी कॅरोलिन लेविट यांनीसोशल मीडियावर पोस्ट करत, ‘आम्ही आधी म्हटल्याप्रमाणे, हे स्पष्ट आहे की अध्यक्ष ट्रम्प यांनी हे चित्र काढले नाही आणि त्यांनी त्यावर स्वाक्षरीही केली नाही. राष्ट्रपतींचे कायदेशीर पथक यावर आक्रमकपणे खटला चालवत राहील.’ त्याच वेळी, डेप्युटी चीफ ऑफ स्टाफ टेलर बुडोविच यांनी ट्रम्पच्या मागील वर्षांच्या स्वाक्षऱ्यांचे फोटो पोस्ट केले आणि लिहिले, ‘ही त्यांची स्वाक्षरी नाही.’असे म्हटले आहे.
ट्रम्प आणि एपस्टाईनच्या मैत्रीवर प्रश्न उपस्थित
या खुलाशामुळे ट्रम्प आणि एपस्टाईनच्या जुन्या मैत्रीवर पुन्हा एकदा प्रश्न उपस्थित झाले आहेत. ट्रम्प म्हणतात की,त्यांनी सुमारे २० वर्षांपूर्वी एपस्टाईनशी असलेले आपले संबंध तोडले कारण त्यांनी त्यांच्या मार-ए-लागो रिसॉर्टमध्ये काम करणाऱ्या अनेक मुलींना ‘चोरले’ होते, ज्यात व्हर्जिनिया गिफ्रेचाही समावेश आहे, ज्यांनी एपस्टाईनवर गंभीर लैंगिक तस्करीचा आरोप केला होता.





