Capt Smit Machchhar : कॅप्टन मच्छार यांच्या घराबाहेर नागरिकांची गर्दी.! शौर्य पुरस्काराची केली मागणी
बुधवारी फ्लायदुबईच्या एफझेड1073 या विमानाच्या कॉकपिटमध्ये सह-वैमानिकाने केलेल्या चाकूच्या हल्ल्यात ते जखमी झाले होते.

Capt Smit Machchhar – संयुक्त अरब अमिराती (यूएई) ते इस्रायलमधील तेल अवीव दरम्यान १७४ प्रवाशांना घेऊन जाणाऱ्या फ्लायदुबई विमानाला सह-वैमानिकाने पाडण्याचा प्रयत्न केला असता, तो हाणून पाडणाऱ्या कॅप्टन स्मित मच्छार यांच्या धैर्याचा गौरव करण्यासाठी गुरुवारी मुंबईच्या पूर्व भागातील टिळकनगर येथील त्यांच्या निवासस्थानाबाहेर शेकडो नागरिकांनी गर्दी केली.
त्यांच्या निवासी संकुलाबाहेर जमलेल्या लोकांनी कॅप्टन मच्छार यांचे फोटो हातात घेऊन त्यांच्या लवकर बरे होण्यासाठी प्रार्थना केली. बुधवारी फ्लायदुबईच्या एफझेड1073 या विमानाच्या कॉकपिटमध्ये सह-वैमानिकाने केलेल्या चाकूच्या हल्ल्यात ते जखमी झाले होते.
भारत माता की जयच्या घोषणा देत, जमलेल्या अनेकांनी कॅप्टन मच्छार यांना शौर्य चक्र किंवा देशाचा सर्वोच्च नागरी सन्मान असलेला भारतरत्न यांसारखा शौर्य पुरस्कार मिळावा, अशी मागणी केली. मी कॅप्टन स्मित यांना ते लहान असल्यापासून ओळखतो आणि त्यांचे कुटुंब माझ्या खूप जवळचे आहे.
मी काही काळ त्यांच्या वडिलांसोबत व्यवसायातही होतो. त्यांच्या वडिलांनी स्मित आणि त्याचा भाऊ अशा दोन्ही मुलांचे उत्तम संगोपन केले आहे. त्यांनी मिळवलेल्या यशाचा आम्हाला खूप अभिमान वाटतो.
त्यांच्या संयमाने आणि प्रसंगावधानाने एक मोठी दुर्घटना टळली, असे त्यांचे शेजारी दौलतभाई वोरा यांनी सांगितले. त्यांचे बालपणीचे मित्र प्रतीक गांधी यांनी मच्छार यांचे वर्णन एक महत्त्वाकांक्षी पण जमिनीशी जोडलेले व्यक्तिमत्त्व असे केले. स्मित माझा बालपणीचा मित्र आहे.
आम्ही एकत्र क्रिकेट खेळलो आहोत आणि मी त्याचा प्रवास जवळून पाहिला आहे. आम्ही अनेकदा त्याच्या महत्त्वाकांक्षा, करिअरमधील प्रगती आणि अधिक चांगले काम करण्याच्या त्याच्या जिद्दीबद्दल बोलायचो, असे गांधी म्हणाले.
फडणवीस यांच्याकडून खरा नायक म्हणून गौरव.!
दुबई ते तेल अवीव विमान प्रवासादरम्यान गंभीर दुखापत होऊनही प्रवाशांचे प्राण वाचवल्याबद्दल मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी कॅप्टन स्मित मच्छार यांचे खरा नायक म्हणून कौतुक केले. कठीण परिस्थिती हाताळताना मच्छार यांनी प्रसंगावधान आणि धैर्य दाखवले.
भयंकर दुखापत झालेली असतानाही स्मित यांनी दाखवलेले प्रसंगावधान आणि धैर्य अनुकरणीय आहे, असे मुख्यमंत्री म्हणाले. परिस्थिती हाताळण्यासाठी आणि संकटातून सुरक्षितपणे बाहेर पडण्यासाठी एका टीमप्रमाणे तत्परतेने काम करणाऱ्या प्रवाशांचेही फडणवीस यांनी कौतुक केले.
त्यांनी मच्छार यांच्या लवकर बरे होण्यासाठी आणि उत्तम आरोग्यासाठी शुभेच्छा दिल्या आणि म्हटले, तुम्ही एक प्रेरणास्थान आहात. महाराष्ट्र आणि भारताला तुमचा अभिमान वाटतो.





