हरियाणा विधानसभेत भूपेंद्र सिंह हुड्डा का संतापले? ; म्हणाले, ‘मी 6 वेळा सभासद झालो आहे, पण कधीच…’

Bhupinder Singh Hooda । हरियाणा विधानसभेत काँग्रेसचे आमदार भूपिंदरसिंग हुड्डा यांनी कार्यकारी अध्यक्षपदावर आक्षेप घेतला आहे. याविषयी त्यांनी, ‘मी पहिल्यांदाच कार्यवाहक अध्यक्षाविषयी ऐकत आहे. तो नेहमीच प्रो टेम स्पीकर असतो. मुख्यमंत्री नायब सिंग सैनी यांनी त्यांच्या आक्षेपाला उत्तर दिले आणि 2005 आणि 2009 चे उदाहरणही दिले.
विधानसभेच्या कामकाजादरम्यान भूपेंद्रसिंह हुड्डा यांनी आपल्या जागेवरून उठून कार्यवाहक सभापतींना उद्देशून म्हणाले, मी सहा वेळा विधानसभेत आणि चार वेळा लोकसभेत आलो आहे. मी पहिल्यांदाच अभिनय वक्त्याबद्दल ऐकत आहे. नेहमीच प्रो-टेम स्पीकर राहिले आहेत. म्हणजे तुम्ही तात्पुरते आहात. तुम्ही दिवसभर वक्ता आहात. हा सभापतींच्या खुर्चीचा अपमान आहे. हे बदलले पाहिजे.
सीएम सैनी यांनी हुड्डा यांच्या कार्यकाळाचे दिले उदाहरण Bhupinder Singh Hooda ।
तर मुख्यमंत्री नायब सिंग सैनी यांनी काँग्रेस सरकारच्या कार्यकाळात 2005 आणि 2009 मध्ये कार्यकारी अध्यक्षपदाची दोन उदाहरणे दिली. मुख्यमंत्री सैनी यांनी हुड्डा यांना प्रत्युत्तर देताना, ‘मी 10 मार्च 2005 रोजी घेतलेली शपथ घेत आहे. तत्कालीन आमदार डॉ.रघुबीर कादियान हे कार्यवाह होते. ही तुमची वेळ आहे. आणि 26 ऑक्टोबर 2009 रोजी जेव्हा शपथ घेण्यात आली तेव्हा कॅप्टन अजय सिंग हे कार्यवाहक वक्ते होते. हे देखील तुमच्या काळातील आहे. माझ्या काळातील नाही.’
‘या’ चर्चेदरम्यान कार्यवाह सभापतींचे उत्तर Bhupinder Singh Hooda ।
त्यावर हुड्डा म्हणाले, “त्यावेळी विरोधकांनी यावर आक्षेप घ्यायला हवा होता. त्यावेळी तुम्ही वाचले नसावे. आम्ही वाचतो.” त्याच वेळी, सभागृहात सुरू असलेल्या चर्चेदरम्यान, कार्यवाहक सभापतींनी त्यांचे वैयक्तिक मत व्यक्त केले आणि म्हणाले, “कार्यवाहक सभापती आणि प्रो-टेम स्पीकर यांच्याबाबत काही कायदेशीर समस्या असल्यास ते बदला. जसे लोकसभेत प्रो-टेम स्पीकर असतो. प्रो-टेम स्पीकर संपूर्ण दिवसासाठी असतो आणि कार्यवाहक स्पीकर संपूर्ण दिवसासाठी नसतो.





