यमुनेत डुबकी घेतल्यानंतर दिल्ली भाजपच्या प्रमुखांची प्रकृती खालावली, आरएमएल रुग्णालयात दाखल

दिल्ली भाजपचे अध्यक्ष वीरेंद्र सचदेवा यांची प्रकृती खालावल्याने त्यांना राम मनोहर लोहिया रुग्णालयात दाखल करण्यात आले आहे. श्वास घेण्यास त्रास होण्यासोबतच अंगाला खाज येण्याची समस्या देखील त्यांना भेडसावत आहे. वीरेंद्र सचदेवा यांनी माध्यमांशी बोलतांना सांगितले की,’त्यांना श्वास घेण्यास त्रास किंवा खाज येणे आता सुरु झाले आहे. यापूर्वी त्यांना हा त्रास कधीही झाला नाही. आज यमुनेत डुबकी मारून मी यमुना स्वच्छतेच्या बाबतीत केजरीवाल सरकारच्या फसवणुकीसाठी आणि भ्रष्टाचाराबद्दल माफी मागितली नाही, तर यमुना स्वच्छता प्राधिकरण स्थापन केल्याबद्दलही माफी मागितली. फेब्रुवारी 2025 मध्ये सत्तेवर येईल. वचन दिले आहे.’ भाजप पक्षाने केजरीवाल आणि अतिशी यांच्यासाठी दोन व्हीआयपी खुर्च्यांचा मंचही तयार केला होता.असेही ते म्हणाले आहे.
दरम्यान, वीरेंद्र सचदेवा यांनी गुरुवारी यमुनेच्या प्रदूषित पाण्यात डुबकी मारली आणि दिल्लीचे माजी मुख्यमंत्री अरविंद केजरीवाल यांच्यावर 2025 पर्यंत स्वच्छता करण्याचे आश्वासन पूर्ण न केल्याबाबत टीका केली.
आरोप-प्रत्यारोपांचा फेरा
दिवाळीच्या काही दिवसांनी साजऱ्या होणाऱ्या पूर्वांचली सण छठआधी आतिशी सरकार आणि भारतीय जनता पक्ष एकमेकांवर प्रचंड प्रदूषण आणि नदीतील विषारी फेस असल्याचा आरोप करत आहेत. दिल्ली भाजपचे प्रमुख वीरेंद्र सचदेवा यांनी आम आदमी पार्टी सरकारला यमुना स्वच्छतेसाठी केंद्र सरकारने दिलेल्या 8,500 कोटी रुपयांचा हिशेब मागितला.
त्याच वेळी दिल्ली सरकारचे मंत्री सौरभ भारद्वाज यांनी प्रत्युत्तर देत म्हटले की, ‘औद्योगिक कचरा पानिपत आणि सोनीपतच्या नाल्यांमधून यमुनेत जातो. एनजीटीनेही याला दुजोरा दिला आहे. या कचऱ्याला दिल्लीतील कोणताही उद्योग जबाबदार नाही. सचदेवा जर गंभीर असतील तर त्यांनी या विषयावर हरियाणा सरकारशी चर्चा करावी.’
लेफ्टनंट गव्हर्नरांनीही चिंता व्यक्त केली होती
22 ऑक्टोबर रोजी दिल्लीचे नायब राज्यपाल व्हीके सक्सेना यांनी यमुनेच्या विषारी फेसाचा फोटो शेअर करून प्रकरणाकडे लक्ष वेधले.अधिकाऱ्यांना सबब करण्याऐवजी कारवाई करण्याचे आवाहन केले. त्यांनी एक फोटो शेअर करून पोस्ट केले की, ‘यमुनेचे हे चित्र आज सकाळी बिघडत चाललेली परिस्थिती दाखवते.’
==========





