३०० पाकिस्तानी हिंदू भाविकांची द्वारकाधीश मंदिराला भेट, भक्तांनी व्यक्त केला आनंद

अयोध्या – पाकिस्तानातील सिंध येथे राहणाऱ्या भारतीय वंशाच्या ३०० पाकिस्तानी नागरिकांनी गुजरातमधील देवभूमी द्वारका येथील द्वारकाधीश मंदिरात भेट दिली आणि प्रार्थना केली. एका भक्ताने आपला आनंद व्यक्त केला आणि म्हणाला, आम्ही पाकिस्तानातील सिंध प्रांताचे आहोत. द्वारकाधीश मंदिरात एकूण ३०० भाविक दर्शनासाठी आले आहेत. आम्हाला इथे येऊन खूप आनंद झाला आहे.
पाकिस्तानी नागरिक सध्या रायपूरमधील एका धार्मिक संघटनेने जारी केलेल्या 60 दिवसांच्या व्हिसावर भारतभेटीवर आले आहेत. कराची आणि आसपासच्या भागातील व्यापारी आणि व्यावसायिकांचा समावेश असलेल्या या गटाचे मंदिरात स्वागत करण्यात आले आणि मंदिराचे पुजारी परेश भाई यांनी प्रार्थना केली.
पुजाऱ्याने त्यांच्या भेटीची सोय केल्याबद्दल त्यांचे सौभाग्य व्यक्त केले आणि म्हणाले की, भाविक द्वारकाधीश मंदिराच्या भेटीच्या आठवणी पाकिस्तानला घेऊन जात आहेत, हा त्यांच्यासाठी अभिमानाचा क्षण आहे. गटातील काही सदस्यांनी सांगितले की गंगा नदीत स्नान केल्यानंतर, ते तिचे काही पाणी पवित्र स्मरणिका म्हणून पाकिस्तानला परत नेण्याची योजना आखत आहेत. हा गट भारतातील विविध ठिकाणांना भेट देत आहे. त्यामध्ये द्वारकाधीश मंदिराचा समावेश आहे आणि बेट द्वारका, माउंट अबू आणि इतर धार्मिक स्थळांना भेट देण्याची त्यांची योजना आहे.

