कोण आहेत ओपी चौधरी? भाजपने निवडणूक जिंकली तर ही व्यक्ती होऊ शकते मुख्यमंत्रीपदाची सर्वात मोठी दावेदार…!

Elections Result 2023 – छत्तीसगडमध्ये भाजप सरकार स्थापन करणार हे निवडणुकीच्या ट्रेंडवरून स्पष्ट झाले आहे. छत्तीसगडमधील या नाराजीनंतर आता भाजपने निवडणुकीत विजय मिळवला तर मुख्यमंत्रिपदाचा प्रबळ दावेदार कोण असेल, अशी चर्चा आहे.
मुख्यमंत्रीपदासाठी अनेक प्रबळ दावेदार आहेत. यामध्ये माजी आयएएस अधिकारी ओपी चौधरी यांचेही नाव चर्चेत आहे. चौधरी यांनी रायपूर आणि दंतेवाडा येथे जिल्हाधिकारी म्हणून काम केले आहे. 13 वर्षे अलिखित भारतीय प्रशासकीय सेवेत (IAS) काम केल्यानंतर गावातील लोकांची सेवा करण्याच्या उद्देशाने त्यांनी IAS नोकरीचा राजीनामा दिला. तेव्हापासून ते भाजपमध्ये दाखल झाले आणि छत्तीसगडच्या राजकारणात सक्रिय आहेत. 2018 मध्ये त्यांनी खरसिया मतदारसंघातून निवडणूक लढवली होती, मात्र त्यांना विजय मिळवता आला नाही. अशात ओपी चौधरी कोण आहेत आणि ते चर्चेत का आहेत हे जाणून घेणे महत्त्वाचे ठरते.
रायगडमध्ये काय म्हणाले अमित शहा
ओपी चौधरी यावेळी निवडणुकीच्या रिंगणात आहेत. चौथ्या फेरीची मतमोजणी पूर्ण होईपर्यंत ते 18 हजार मतांनी आघाडीवर होते. त्यांचा विजय जवळपास निश्चित मानला जात आहे. रायगडमधील विधानसभा निवडणुकीच्या प्रचारादरम्यान केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा यांनी त्यांच्याबद्दल मोठे वक्तव्य केले होते. रायगडमधील निवडणूक प्रचारादरम्यान त्यांनी चौधरी यांना निवडणुकीत विजयी करा, असे जनतेला सांगितले होते. मी त्याला मोठा माणूस बनवीन. मोठा माणूस घडवणे हे माझे काम आहे. असेही ते म्हणाले होते.
कोण आहेत ओपी चौधरी?
ओपी चौधरी यांचा जन्म रायगडच्या बायंग गावात झाला. ते 2005 च्या बॅचचे आयएएस अधिकारी आहेत. चौधरी वयाच्या २३ व्या वर्षी आयएएस अधिकारी बनले. ओपी हे आयएएस होणारे त्यांच्या जिल्ह्यातील पहिले व्यक्ती आहेत. ओपी चौधरी हे आगसिया समाजाचे आहेत. पाच वर्षांपूर्वी त्यांनी फेसबुकवर आयएएस नोकरीचा राजीनामा जाहीर केला होता.
त्यानंतर त्यांनी गाव आणि लोकांच्या भल्यासाठी वेळ देण्याची घोषणा केली होती. आयएएसची नोकरी सोडल्यानंतर त्यांनी फेसबुकवर लिहिले होते की, बायंग गावच्या रस्त्यावरून रायपूरचे जिल्हाधिकारी बनण्यापर्यंतच्या १३ वर्षांच्या प्रवासात आयुष्यात मला अनेक आव्हानात्मक संधी मिळाल्या.
आता मला माझा संपूर्ण वेळ माझ्या मातीच्या आणि माझ्या लोकांच्या भल्यासाठी द्यायचा आहे. त्यामुळे मी आयएएसचा राजीनामा दिला आहे. दंतेवाडाचे जिल्हाधिकारी असताना त्यांनी नक्षलग्रस्त भागाचे एज्युकेशन हबमध्ये रूपांतर केले होते. माजी पंतप्रधान मनमोहन सिंग यांनी त्यांना 2011-12 मध्ये पंतप्रधान उत्कृष्टता पुरस्काराने सन्मानित केले होते. 2018 च्या विधानसभा निवडणुकीत ते छत्तीसगडच्या खरसिया मतदारसंघातून पराभूत झाले. ते माजी मुख्यमंत्री रमण सिंह यांच्या जवळचे मानले जातात.





