West Bengal : पश्चिम बंगालमध्ये दोन मालगाड्या धडकल्या

बांकुरा – पश्चिम बंगालमधील बांकुरा येथील ओंडा रेल्वे स्थानकावर दोन मालगाड्यांची धडक झाली. त्यामुळे खरगपूर-बांकुरा-आद्रा मार्गावरील रेल्वे वाहतूक बंद करण्यात आली आहे. अपघाताचे कारण आणि दोन गाड्या कशा टक्कर झाल्या हे तपासानंतरच स्पष्ट होईल, असे पोलिसांनी सांगितले.
या अपघातात मालगाडीच्या अनेक वॅगन्स आणि इंजिन रुळावरून घसरले. यातील एका मालगाडीने रेड सिग्नल ओलांडला होता.
ओंडग्राम येथे रेल्वे मेंटेनन्स ट्रेनचे शंटिंग सुरू होते. दरम्यान एका मालगाडीने लाल सिग्नल ओलांडला आणि ड्रायव्हरने ट्रेन थांबवली नाही आणि ही देखभाल ट्रेन रुळावरून घसरली. या अपघातात सुमारे 8 वॅगन पलटी झाल्या. सध्या रेल्वे मार्ग पूर्ववत करण्याचे काम सुरू आहे. तथापि, अप मेल लाइन आणि अप लूप लाइन आधीच 7.45 वाजता पूर्ववत करण्यात आली आहे.
बालासोर, ओडिशात कोरोमंडल एक्स्प्रेस आणि इतर दोन गाड्यांचा समावेश असलेल्या भीषण तिहेरी ट्रेनच्या धडकेनंतर काही महिन्यांनंतर हा अपघात झाला, ज्यामध्ये किमान 275 लोकांचा मृत्यू झाला आणि 1,000 जखमी झाले.
तत्पूर्वी, सोमवार, 5 जून रोजी आसामच्या गोलाघाट जिल्ह्यातील मानवरहित रेल्वे क्रॉसिंगवर मालगाडीची एका मालवाहू वाहनाला टक्कर झाली होती. सुदैवाने वाहन चालक सुखरूप बचावला.





