West Bengal Election: पश्चिम बंगालमध्ये निवडणूक आयोगाची मोठी कारवाई ; निवडणूक कर्तव्यात निष्काळजीपणा केल्याने ७ अधिकारी निलंबित
West Bengal Election: भारतीय निवडणूक आयोगाने (ECI) पश्चिम बंगालमध्ये महत्त्वपूर्ण कारवाई केली आहे. निवडणूक कर्तव्यात निष्काळजीपणा दाखवल्याबद्दल सात अधिकाऱ्यांना निलंबित केले आहे.

West Bengal Election: भारतीय निवडणूक आयोगाने (ECI) पश्चिम बंगालमध्ये महत्त्वपूर्ण कारवाई केली आहे. निवडणूक कर्तव्यात निष्काळजीपणा दाखवल्याबद्दल सात अधिकाऱ्यांना निलंबित केले आहे.
आयोगाने मुख्य सचिवांना सर्व सात अधिकाऱ्यांविरुद्ध विलंब न करता कारवाई सुरू करण्याचे आदेश दिले आहेत. आयोगाने केलेल्या कारवाईची माहिती आयोगाला देण्याचे निर्देशही दिले आहेत.
या वर्षी पश्चिम बंगालमध्ये विधानसभा निवडणुका होणार आहेत. निवडणूक आयोगाने यासाठी तयारी सुरू केली आहे. मतदार यादी पुनरावृत्तीसह, आयोगाने निष्पक्ष निवडणुका सुनिश्चित करण्यासाठी पावले उचलण्यास सुरुवात केली आहे.
या क्रमाने, पश्चिम बंगालमध्ये निवडणूक कर्तव्यात निष्काळजीपणा दाखवल्याबद्दल सात अधिकाऱ्यांना फटकारण्यात आले आहे. West Bengal Election:
RP कायदा 1950 च्या कलम 13CC अंतर्गत आपल्या अधिकारांचा वापर करून, भारतीय निवडणूक आयोगाने पश्चिम बंगालमधील सात अधिकाऱ्यांना गंभीर गैरवर्तन, कर्तव्यात कसूर आणि SIR शी संबंधित वैधानिक अधिकारांचा गैरवापर केल्याबद्दल तात्काळ प्रभावाने निलंबित केले आहे.
आयोगाने पश्चिम बंगालच्या मुख्य सचिवांना या अधिकाऱ्यांविरुद्ध त्यांच्या संबंधित कॅडर कंट्रोलिंग अधिकाऱ्यांकडून तात्काळ आणि कोणताही विलंब न करता शिस्तभंगाची कारवाई सुरू करण्याचे आणि या संदर्भात आयोगाला माहिती देण्याचे निर्देश दिले आहेत. West Bengal Election:






