आता तिरुपती प्रसादाच्या बॉक्समध्ये सापडले गुटख्याचे पाकीट? मंदिरात गेलेल्या भक्ताचा मोठा दावा

tirupati mandir prasad controversy । तिरुपती मंदिराच्या प्रसादावरून वाद अजूनही कायम आहे. जेव्हापासून मुख्यमंत्री चंद्राबाबू नायडू यांनी प्रसादाच्या गुणवत्तेशी छेडछाड करून तुपात प्राण्यांची चरबी मिसळली जात असल्याचा दावा केला होता. तर आता आणखी एक बातमी समोर आली आहे. तिरुपती प्रसादाचा डबा उघडला असता त्यात गुटख्याचे पाकीट दिसल्याचा दावा एका भक्ताने केला आहे.
तिरुपती प्रसादाबाबत नवा वाद समोर…
तेलुगू वेबसाइट ‘समयम’ च्या रिपोर्टनुसार, 19 सप्टेंबर रोजी तेलंगणातील खम्मम जिल्ह्यातील डोंटू पद्मावती नावाची महिला तिरुपती मंदिरात गेली होती. तेथे दर्शन घेऊन प्रसाद घेतला. आता प्रसाद बॉक्स उघडला असता त्यात गुटख्याचे पाकीट दिसल्याचा दावा करण्यात आला आहे. वर त्या प्रसादातही गुटख्याचे काही अंश सापडले. आता त्याच प्रसादाचे अनेक फोटो सोशल मीडियावर व्हायरल होत आहेत, लोक वेगवेगळ्या पद्धतीने कमेंट करत आहेत.
प्रसादाच्या दर्जाबाबत आधीच वाद सुरू असल्याने हा वाद अधिकच वाढला आहे.
तिरुपती प्रसादाबाबतचा संपूर्ण वाद
आंध्र प्रदेशचे मुख्यमंत्री चंद्राबाबू नायडू यांनी एनडीएच्या बैठकीत सांगितले होते की उपलब्ध तिरुमला लाडू निकृष्ट दर्जाचे आहेत, ते तुपाऐवजी प्राण्यांची चरबी वापरत आहेत. जेव्हापासून टीडीपीचे सरकार आले आहे, तेव्हापासून संपूर्ण प्रक्रिया स्वच्छ करण्यात आली आहे आणि लाडूंचा दर्जा सुधारला आहे.
प्रयोगशाळेच्या अहवालात काय उघड झाले?
मंदिर मंडळाने लाडूंमध्ये वापरण्यात येणारे तूप चाचणी करून घेतले होते. त्यांच्या वतीने हे तूप गुजरातस्थित पशुधन प्रयोगशाळेत (NDDB CALF Ltd.) पाठवण्यात आले. तुपाचे नमुने प्रयोगशाळेत पाठवण्यात आले तेव्हा 9 जुलै ही तारीख होती. त्या तपासणीचा अहवाल 16 जुलै रोजी पुन्हा आला ज्यात तुपाचा नमुना चांगला निघाला नसल्याचे सांगण्यात आले.
===========================





