Supreme court : राम मंदिरातील दानचोरी प्रकरण ; सर्वोच्च न्यायालयाचा तात्काळ सुनावणी घेण्यास नकार
supreme court : अयोध्या येथील राम मंदिरासाठीच्या अर्पणाच्या कथित अपहाराचे प्रकरण सर्वोच्च न्यायालयात पोहोचले आहे.

supreme court: अयोध्या येथील राम मंदिरासाठीच्या अर्पणाच्या कथित अपहाराचे प्रकरण सर्वोच्च न्यायालयात पोहोचले आहे. सर्वोच्च न्यायालयाने या प्रकरणाची तात्काळ सुनावणी घेण्यास नकार दिला आहे. एवढी घाई का, असा प्रश्न न्यायालयाने याचिकाकर्त्याला विचारला.
न्यायालय पुन्हा सुरू झाल्यावर या प्रकरणाची तात्काळ सुनावणी घेतली जाणार आहे, म्हणजेच १२ जुलैपर्यंत या प्रकरणाची सुनावणी पुढे ढकलण्यात आले असल्याचे सांगण्यात आले आहे.
याचिकाकर्त्याने राम जन्मभूमी ट्रस्टवर गंभीर आरोप करत सर्वोच्च न्यायालयात याचिका दाखल केली आहे. याचिकाकर्त्याने म्हटले आहे की, या प्रकरणातील आरोप अत्यंत गंभीर असून, जलद सुनावणी आवश्यक आहे.
प्रशासनाने हे प्रकरण हाताळण्याच्या पद्धतीवरही अनेक प्रश्न निर्माण होतात, असेही त्यांनी नमूद केले. पुराव्यांमध्ये फेरफार होण्याची शक्यता असल्याने जलद सुनावणी आवश्यक असल्याचेही याचिकाकर्त्याने म्हटले आहे.
दरम्यान, दोन दिवसांपूर्वी अयोध्या न्यायालयाने राम मंदिरासाठीच्या अर्पणाच्या कथित अपहार प्रकरणातील सर्व आठ आरोपींना २९ जूनपर्यंत न्यायालयीन कोठडी सुनावली. न्यायालय सोमवारी या प्रकरणाची सुनावणी घेणार असून, त्यादरम्यान पोलीस त्यांच्या रिमांडसाठी अपील करू शकतात. (supreme court)

Supreme court : राम मंदिरातील दानचोरी प्रकरण ; सर्वोच्च न्यायालयाचा तात्काळ सुनावणी घेण्यास नकार
अटक करण्यात आलेले आरोपी अविनाश शुक्ला, अनुकल्प मिश्रा, लव कुश मिश्रा, मनीष कुमार यादव, करुणेश पांडे, रामशंकर मिश्रा, सुभाष श्रीवास्तव आणि रामाशंकर उर्फ टिन्नू यादव हे राम मंदिरात देणगी म्हणून मिळालेली रोकड आणि मौल्यवान वस्तू मोजण्यासाठी जबाबदार होते.
या प्रकरणाच्या तपासाचा भाग म्हणून पोलिसांनी रविवारी सर्व आठ आरोपींच्या निवासस्थानांवर एकाच वेळी छापे टाकले. पोलिसांनी लव कुश मिश्रा, अविनाश शुक्ला आणि रामाशंकर यादव यांच्यासह सर्व आरोपींच्या घरांची झडती घेतली.
एका वृत्तसंस्थेने दिलेल्या वृत्तानुसार, झडतीदरम्यान पोलिसांनी आरोपी मनीष यादवच्या घरातून आधार कार्ड, पॅन कार्ड आणि बँक खात्याची कागदपत्रे जप्त केली. (supreme court)





