political news : राहुल गांधी मुख्यमंत्र्यांना थेटच म्हणाले,” खुर्ची सोडा अन् दिल्लीला चला” ; राज्यातले राजकारण तापले
political news : मुख्यमंत्री सिद्धरामय्या यांनी काँग्रेस नेते राहुल गांधी यांच्यासोबत घेतलेल्या गुप्त भेटीने मोठे राजकीय संकेत दिल्याने कर्नाटकचे राजकारण चांगलेच तापले आहे.

political news : मुख्यमंत्री सिद्धरामय्या यांनी काँग्रेस नेते राहुल गांधी यांच्यासोबत घेतलेल्या गुप्त भेटीने मोठे राजकीय संकेत दिल्याने कर्नाटकचे राजकारण चांगलेच तापले आहे.
समोर आलेल्या माहितीनुसार, सिद्धरामय्या यांना दिल्लीत येण्यापूर्वीच परिस्थितीचे गांभीर्य लक्षात आले होते आणि म्हणूनच ते एका सुनियोजित रणनीतीसह राजधानीत दाखल झाले होते.
सिद्धरामय्या मंत्र्यांसह दिल्लीत दाखल
मिळालेल्या माहितीनुसार, सिद्धरामय्या यांनी सुमारे डझनभर मंत्र्यांना एका विशेष विमानाने दिल्लीला सोबत नेले. पक्षश्रेष्ठींना आपली राजकीय ताकद आणि पाठिंबा दाखवण्याच्या रणनीतीचा हा एक भाग असल्याचे मानले जाते. सूत्रांनुसार, बैठकीत सर्वप्रथम मंत्रिमंडळात फेरबदलाची मागणी करण्याची त्यांची योजना होती. शिवाय, जर पक्षनेते त्यांच्या मागण्यांशी सहमत झाले नाहीत, तर सोबत आलेल्या ज्येष्ठ मंत्र्यांना चर्चेत सामील करून आपले मुद्दे अधिक मजबूत करण्याची त्यांची इच्छा होती.
बैठकीतील निर्णायक वळण political news :
मात्र, बैठकीतील घटनांनी पूर्णपणे वेगळे वळण घेतले. सूत्रांनुसार, राहुल गांधींसोबतच्या बैठकीदरम्यान, सिद्धरामय्या यांचे मत विचारण्याऐवजी, त्यांना थेट पक्षाच्या इच्छेबद्दल सांगण्यात आले. त्यांना सांगण्यात आले की, त्यांनी राज्यसभेत सामील व्हावे, राष्ट्रीय स्तरावर पक्षाची सूत्रे हाती घ्यावीत आणि मुख्यमंत्रीपदाचा राजीनामा द्यावा, अशी काँग्रेसची इच्छा आहे.
सिद्धरामय्या यांनी वेळ मागितला
सूत्रांनुसार, बैठकीत सिद्धरामय्या यांना आपली मते सविस्तरपणे मांडण्याची फारशी संधी मिळाली नाही. राज्यसभेच्या प्रस्तावाबाबत, त्यांनी केवळ एवढेच सांगितले की, सध्या राष्ट्रीय राजकारणात येण्याची त्यांची इच्छा नाही आणि निर्णय घेण्यासाठी त्यांना थोडा वेळ हवा आहे. यानंतर बैठक संपली आणि त्यांना आपला अंतिम निर्णय काँग्रेसचे सरचिटणीस के.सी. वेणुगोपाल यांना कळवण्यास सांगण्यात आले.
बैठकीनंतर मंत्र्यांसोबत चर्चा
बैठकीनंतर, सिद्धरामय्या थेट ऊर्जा मंत्री के.जे. जॉर्ज यांच्या निवासस्थानी गेले. तेथे उपस्थित असलेल्या मंत्र्यांशी बोलताना त्यांनी सांगितले की, पक्षाचे वरिष्ठ नेतृत्व आपल्या निर्णयावर ठाम असल्याचे दिसत होते आणि त्यांना आपले विचार पूर्णपणे मांडण्याची संधी नाकारण्यात आली. आपण तात्काळ बंगळूरला परत जात असल्याचेही त्यांनी सूचित केले.
अंतिम निर्णय गुरुवारी घेतला जाऊ शकतो political news :
त्यानंतर के. सी. वेणुगोपाल यांना एक संदेश पाठवण्यात आला, ज्यात म्हटले होते की, सिद्धरामय्या यांना सध्या राज्यसभेत जाण्यात रस नाही. त्यांनी असेही सांगितले की ते या विषयावर आपला अंतिम निर्णय गुरुवारी घेतील.






