Prashant Kishor : नेत्यांचे चेहरे पाहून नाही तर तुमच्या मुलांचे चेहरे पाहून मतदान करा; प्रशांत किशोर यांचे बिहारच्या जनतेला आवाहन

पाटणा : जन सूराज पक्षाचे संस्थापक प्रशांत किशोर यांनी बिहार बदलाव यात्रा सुरू केली असून संपूर्ण क्रांती आणि व्यवस्था बदलाच्या उद्देशाने सुरू झालेल्या या प्रवासादरम्यान, प्रशांत किशोर यांनी बिहारमधील लोकांना त्यांच्या मुलांसाठी मतदान करण्याचे आवाहन केले.
एका जाहीर सभेला संबोधित करताना प्रशांत किशोर यांनी मुख्यमंत्री नितीश कुमारांवर मोठा हल्ला चढवला आणि सांगितले की, नितीश कुमार या महागाईच्या काळात फक्त ४०० रुपये पेन्शन देत आहेत. जन सूराज डिसेंबर २०२५ पासून ६० वर्षांवरील प्रत्येक पुरुष आणि महिलेला २००० रुपये मासिक पेन्शन देईल. या वर्षी छठनंतर बिहारमधील तरुणांना १०-१२ हजार रुपयांचे मजूर म्हणून काम करण्यासाठी आपले घर आणि कुटुंब सोडून जावे लागणार नाही.
प्रशांत किशोर यांनी मोठी घोषणा केली आणि सांगितले की, सरकारी शाळांमध्ये सुधारणा होत नाही तोपर्यंत तुम्ही तुमच्या १५ वर्षांखालील मुलांना खाजगी शाळांमध्ये शिक्षण द्या आणि सरकार त्यांची फी भरेल जेणेकरून एक गरीब मुलगाही इंग्रजी माध्यमाच्या शाळेत शिकू शकेल. यासोबतच त्यांनी औरईच्या लोकांना आवाहन केले की, त्यांना आणि त्यांच्या मुलांना लुटणाऱ्या नेत्यांना मतदान करू नका.
पुढच्या वेळी तुमच्या मुलांसाठी मतदान करा आणि बिहारमध्ये जनतेचे राज्य स्थापित करा. बिहारमध्ये व्यवस्था बदलण्यासाठी आणि जनतेचे राज्य स्थापित करण्यासाठी नेत्यांचे चेहरे पाहून मतदान करू नका. निवडणुकीत लालू, नितीश आणि मोदींच्या चेहऱ्यावर नव्हे तर तुमच्या मुलांचे चेहरे पाहून मतदान करा. पुढच्या वेळी तुमच्या मुलांच्या शिक्षण आणि रोजगारासाठी मतदान करा.
प्रशांत किशोर यांनी पंतप्रधान मोदी आणि मुख्यमंत्री नितीश कुमार यांच्यावर हल्लाबोल केला. ते म्हणाले की, मतदान बिहारच्या लोकांचे आहे, म्हणून कारखाना बिहारमध्येही उभारला पाहिजे. जेव्हा त्यांनी लोकांना विचारले की कारखाना गुजरातमध्ये उभारला पाहिजे की बिहारमध्ये, तेव्हा लोकांनी एका आवाजात सांगितले की कारखाना आता गुजरातमध्ये नाही तर बिहारमध्ये उभारला पाहिजे.
जेव्हा प्रशांत किशोर यांनी लोकांना विचारले की त्यांना यावेळी नितीश कुमार यांना पुन्हा मुख्यमंत्री करायचे आहे की त्यांना बाय-बाय म्हणायचे आहे, तेव्हा मेळाव्यात उपस्थित असलेल्या हजारो लोकांनी हात वर करून सांगितले की यावेळी नितीश कुमार यांना बाय-बाय म्हणायला हवे. यावेळी पंतप्रधान मोदींनी त्यांच्यासाठी मत मागितले तरी त्यांना मतदान करू नये. यासोबतच ते म्हणाले की यावेळी बिहारमध्ये जनतेचे राज्य स्थापित झाले पाहिजे, लालू, नितीश किंवा मोदींचे राज्य नाही.





